Announcement

Collapse
No announcement yet.

Big Water 745 กับ Big Water 760i

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Big Water 745 กับ Big Water 760i

Big Water 745 กับ Big Water 760i แตกต่างกันมากป่ะคับทั้งการใช้งาน และประสิทธิภาพ

แล้วควรจะเล่นตัวไหนดีคับ เห็น 745 ของมันไม่มีแต่ 760i มีพรึ่บเลย ถูกอีกต่างหาก

ยิ่งใจร้อนอยู่งับ ช่วยแนะนำหน่อย

เล่นBig Water 745ดีกว่าครับ
    Big Water 760i ก็ดีครับ ปั้มแรงกว่าแต่ต้องเพิ่มหม้อน้ำ2ตอนอีกสะชุด

Comment

Originally posted by sc View Post
      เล่นBig Water 745ดีกว่าครับ
      Big Water 760i ก็ดีครับ ปั้มแรงกว่าแต่ต้องเพิ่มหม้อน้ำ2ตอนอีกสะชุด
      อาาา ขอบคุงคับ ถ้าต้องซื้อ 760i มาเพิ่มหม้อน้ำคิดว่างบน่าจะบานปลายกว่า 745 นะคับ

(แต่ 745 มันไม่มีของนี่สิ.............)

Comment

- - ผมว่า ตัว 745 มี เยอะไม่ใช่เหรอครับ ตัว 760i อ่ะมีน้อย แต่ แจ๋วกว่า
        1 ต้องดูช่องด้วยว่า มีช่องพอไหม 2 ช่องตัว ช่องใส่drive 5.25 อ่ะ เพราะ 760iต้องใส่ช่องนั้น
        2.เราจะติดอุปกรณ์เยอะแค่ไหน เพราะ 745 มี radiatorแถมให้ 3ตอน แต่ 760iมี แค่ 1ตอน[แต่แบบรีด]
        3.ถ้าใช้ 745 ต้องเปลี่ยน cpu blockด้วย เพราะ ถ้าใช้อันที่แถมมาแทบไม่ค่างกันsink แต่760iไม่ต้องก็ได้ ยกเว้นจะ ใช้ cpu block ของ fuzion แต่ ถ้าใช้ ของ swiftech มันก็ต่างไม่มาก 3-5 C [เปลี่ยนมาและไม่คุ้มเลย]
        4.ตัว 760i ปั้ม 500L/h แต่ 745 400L/h

แต่ผม ชอบ 760iมากกว่า โดยส่วนตัวเพราะใช้อยู่

แล้วก็รอท่านต่อไปครับ

Comment

อ่าา ผมหมายถึงว่าไปหาซื้อแล้วมันไม่มีของอ่าคับ เห็น 760i มีเพียบเลย
          แต่ 745 กลับขาดตลาด เลยลังเลคับเลือกไม่ถูกครับ

ท่าน hahaturnback ใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างคับ ขอถามประกอบการตัดสินใจ

Comment

ดูผล เทส ของ 760iเป็นที่น่าพอใจ เสียอย่างเดียวคือเราต้องซื้อ Radiatorเพิ่มครับ ซึ้ง +ไปอีก 3000

760i =3900+3000[radiator] =6900
            745 = 4900+2000[cpu block] =6900 ครับ

แต่ 760iเก็บดีกว่า มีระเบียบ แต่ว่า ติดกี่อันครับ cpuอย่างเดียวหรือว่า การ์ดจอ chip setพวกนั้นด้วย..

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=118

ผลเทส
            Last edited by hahaturnback; 3 Feb 2008, 02:05:54.

Comment

เห็นคนส่วนใหญ่ใช้ 745 นะครับ มันจัดได้ดั่งใจกว่า วางจุดได้ดีกว่า 760i
              760i ถ้าคิดจะตั้งในเคสจริงๆ มันร้อนแน่นอนครับ เพราะเช่นนั้นต้องตั้งนอกเคส - หา Radiator เพิ่ม ตอนแรกผมก็เลือกจะเอา 760i แหละครับ แต่พอดูของแล้วผมเอา 745 ดีกว่า ปัจจุบันยังไม่เปลี่ยน Waterblock ก็ยังลาก Q6600 ไปที่ 3.0Ghz ตอน เปิดแอร์ 25 องศา CPU ก็อยู่ที่ 25องศาเช่นกันครับ
              แถมผมต่อ บล๊อคการ์ดจออีกด้วยครับ อุณหภูมิการ์ดจอ ตอน Idle เปิดแอร์ 25c อยู่ที่ 32c ครับ (8800GTS G80) Fullload ไม่เกิน 47c

ถ้าเปลี่ยนซิลิโคนเป็น MX2 - CPUBlock คงจะเย็นกว่านี้อีกครับ

760i ถ้าต่อ Radiator อีก 2 ตอนก็คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะผมก็คิดจะใช้ 760i แต่ถ้าต่อเพิ่มอีก มันก็คงบานปลายแหละครับ ไหนจะ VGA Block อีกครับ
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แล้ว gigabyte 3d galaxy II ละงับ

Comment

แล้ว 760i นี่จะพ่วงเข้า VGA ได้ด้วยรึป่าวคับ

Comment

760i ก็พ่วงได้ครับ แต่ Radiator ตัวเดียว ก็คิดดูเอาแล้วกันครับ ....
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                      เห็นคนส่วนใหญ่ใช้ 745 นะครับ มันจัดได้ดั่งใจกว่า วางจุดได้ดีกว่า 760i
                      760i ถ้าคิดจะตั้งในเคสจริงๆ มันร้อนแน่นอนครับ เพราะเช่นนั้นต้องตั้งนอกเคส - หา Radiator เพิ่ม ตอนแรกผมก็เลือกจะเอา 760i แหละครับ แต่พอดูของแล้วผมเอา 745 ดีกว่า ปัจจุบันยังไม่เปลี่ยน Waterblock ก็ยังลาก Q6600 ไปที่ 3.0Ghz ตอน เปิดแอร์ 25 องศา CPU ก็อยู่ที่ 25องศาเช่นกันครับ
                      แถมผมต่อ บล๊อคการ์ดจออีกด้วยครับ อุณหภูมิการ์ดจอ ตอน Idle เปิดแอร์ 25c อยู่ที่ 32c ครับ (8800GTS G80) Fullload ไม่เกิน 47c

ถ้าเปลี่ยนซิลิโคนเป็น MX2 - CPUBlock คงจะเย็นกว่านี้อีกครับ

760i ถ้าต่อ Radiator อีก 2 ตอนก็คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะผมก็คิดจะใช้ 760i แต่ถ้าต่อเพิ่มอีก มันก็คงบานปลายแหละครับ ไหนจะ VGA Block อีกครับ
                      Full Load ของ CPU เป็นยังไงบ้างคับท่าน วันนี้จะไปยกชุดแล้ว

Comment

อีกอย่าง 745 ผมจะหาซื้อได้ที่ไหนอ่าคับ.....................

JEDI เจ้เค้าก็บอกว่าไม่ได้สั่งแล้ว
                        TK ก็ยังไม่แน่นอนว่าจะมาเมื่อไหร่

Comment

มือ 2 ครับ

Comment

ไปงาน MSI ก่อนนะทุกท่าน

Comment

หุหุ เรื่อง อุณหภูมิ มันขึ้นอยู่กับแต่ละบ้าน ด้วยอ่ะครับ ผมใช้ water cpu idle 40C

แล้วน้องผมอีกบ้าน นึงใช้ Q6600 28 C idle - - ไม่ได้clock เซงเลยอ่ะ[heat sinkเดิมๆด้วย]

Comment

Working...
                              X