Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ Linksys WAG200G เข้า 192.168.1.1 ไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ Linksys WAG200G เข้า 192.168.1.1 ไม่ได้คับ

เพิ่งซื้อต่อจากคนในเน็ตมา พอกลับมาบ้าน reset ค่าที่ router แล้วลองทำตามขั้นตอนในกระดาษที่แถมมา
    โดยเสียบสายแลนที่แถมมากับคอมแล้ว ค่อยเข้า 192.168.1.1 แต่พอมันกำลังจะจ่าย IP มันขึ้นดังรูปอะคับ
    ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ แล้วจะทำไงดีคับ รบกวนช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ
    Attached Files

มันไม่เกี่ยวครับ

เข้าไป set ใน ie

แล้ว พิมพ์ 192.168.1.1

แล้วลองเข้าไป set ดูครับ

Comment

นัทต้องตั้ง ip กะ subnet ที่ lan adaptor ก่อน
      เช่น

192.168.1.10
      255.255.255.0

แล้วกดเข้า 192.168.1.1 ใหม่

Comment

Originally posted by JO View Post
        นัทต้องตั้ง ip กะ subnet ที่ lan adaptor ก่อน
        เช่น

192.168.1.10
        255.255.255.0

แล้วกดเข้า 192.168.1.1 ใหม่
        ok เดี๋ยวจะลองดู

Comment

ลองทำแล้วอะ ยังเป็นเหมือนเดิม ยังทำไรไม่ได้เลยคับ รบกวนแนะนำทีคับ

Comment

ตอนนี้เข้า หน้า setup ได้แล้วคับ แต่ยังเล่นเน็ตไม่ได้ตั้งค่าตามนี้แล้วยังเล่นไม่ได้คับ
            ไฟ Internet เป็นสีแดง รบกวนช่วยดูหน่อยคับว่าเป็นเพราะอะไร

ปล.เน็ต TOT นะคับ ตอนแรกที่ติดเป็น 256/128 ตอนนี้อัพเปน 1MB แล้วคับ
            Attached Files

Comment

ไฟ power แดงใช่มะรุ่นนี้ถ้าใช้อะแดปเตอร์ทีให้มาซึ่งเป็นแบบทรานฟราเมอร์จะมีปัญหาถ้าไฟ 220 ถ้ามาตำกว่าปกติคยวัดดู 208 โวท์ก็เป็นแล้วมันเป็นแบบนี้ต้องเปลี่ยนเป็นแบบสวิทชิ่ง หรือใช้ ups แบบชดเชยไฟตก-เกิน ได้ส่วนมากก็มีขายที่ +-15%

ถ้าเข้าได้แบบนี้แล้ว ตรง DHCP Server ปกติจะตั้งที่ Disable นะครับ ตั้งแบบนี้ผมไม่เคย แต่จะไปฟิกไอพีที Internat protocol (TCP/IP)แทนนะครับ
              Last edited by sesone; 3 Feb 2008, 22:10:19.

Comment

Originally posted by sesone View Post
                ไฟ power แดงใช่มะรุ่นนี้ถ้าใช้อะแดปเตอร์ทีให้มาซึ่งเป็นแบบทรานฟราเมอร์จะมีปัญหาถ้าไฟ 220 ถ้ามาตำกว่าปกติคยวัดดู 208 โวท์ก็เป็นแล้วมันเป็นแบบนี้ต้องเปลี่ยนเป็นแบบสวิทชิ่ง หรือใช้ ups แบบชดเชยไฟตก-เกิน ได้ส่วนมากก็มีขายที่ +-15%

ถ้าเข้าได้แบบนี้แล้ว ตรง DHCP Server ปกติจะตั้งที่ Disable นะครับ ตั้งแบบนี้ผมไม่เคย แต่จะไปฟิกไอพีที Internat protocol (TCP/IP)แทนนะครับ
                ขอบคุณครับ แล้วผมควรจะตั้งเป็น Disable แล้วไปกำหนด IP ในการ์ดแทนใช่ป่ะคับ ผมไม่แน่ใจเรื่อง User Password เลยว่า
                ใส่ถูกมั้ย เน็ต TOT ตอนแรกที่ติดตั้งเป็น256/128 แต่ตอนนี้อัพเปน 1MB แล้วน่ะคับ

Comment

Originally posted by Pak-Nam-Pho View Post
                  ขอบคุณครับ แล้วผมควรจะตั้งเป็น Disable แล้วไปกำหนด IP ในการ์ดแทนใช่ป่ะคับ ผมไม่แน่ใจเรื่อง User Password เลยว่า
                  ใส่ถูกมั้ย เน็ต TOT ตอนแรกที่ติดตั้งเป็น256/128 แต่ตอนนี้อัพเปน 1MB แล้วน่ะคับ
                  ใช่ครับตอนนี้คุณยังไม่ต้องไปตั้งก็ได้มันจ่ายแบบ ออโตให้ก่อนแล้วเชื่อมต่อได้ค่อยไปฟิกทีหลัง
                  เรื่อง use ,password โทรไป TOT ครับ 1100 คนรับพูดเพราะด้วย555

Comment

เข้ามาเอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by punewcastle View Post
                      เข้ามาเอาใจช่วยครับ
                      ใช้งานได้แล้วคับ ขอบคุณมากคับทุกท่าน

Comment

ช่วย ผม ด้วยยยยยยยยยยยยยยยยย

อยาก เปิด Sv. แร็คเถื่อนอะ ครับ มัน ต้อง ฟิเวิด เร้าเตอร์ อะ ครับ ใคร รู้ บ้าง ว่า เร้า เตอร์ รุ่น SMC7904BRA2 ฟอ เวิด ไง อะ ครับ ใคร ช่ว ยได้ แอด มา ที นะ ครับ ผม มี ราง วัล เปน บัตร เติม เงิน ครับ ของ คุง มาก มาย นะ ครับ
                        truerenjer@hotmail.com <<<<~ ชื่อ ชวน นะ ครับ

Comment

Working...
                        X