Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~ มี Com 2 เครื่องจะต้องใช้อะไรพ่วงครับ ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~ มี Com 2 เครื่องจะต้องใช้อะไรพ่วงครับ ~~

ใช้คอม 2 เครื่อง จะใช้อะไรต่อให้สามารถ Link กันได้ครับ

Hub ใช้ได้ป่ะครับ แล้ว Net จะใช้ได้ทั้ง2เครื่องมั้ย ตอบทีครับ

ถ้ามี

Hub 1 ตัว (3 Port ขึ้นไป)
    สายแลน Cat5 (2 เส้นพร้อมหัว)
    โมเด็ม 1 ตัว
    คอม 2 เครื่อง พร้อม RJ-45 Port (ช่องเสียบหัวแลนนั้นแหล่ะ)
    ถ้าคอมไม่มี Port นี้ก็ซื้อการ์ดแลนมาเสียบ

ต่อแบบ Star ได้แน่นอนครับ(ต่อได้ปกติมนุษย์)

แชร์ไฟล์ เล่นเกมส์ผ่านแลน แชร์ปริ้นเตอร์ แชร์เน็ตได้ แน่นอนครับ เอาบอร์ดเป็นประกัน

ปล. ส่วนเรื่อง Setting รอท่านอื่น

Comment

Hub 3 Port ราคาถูก ๆ เท่าไรครับผม

แล้วสาย RAN 2 หัวซื้อได้มั้ยครับหรือ

ต้องซื้อสายมาทำเอง ~~~~~~~~

Comment

Originally posted by ez2o2z View Post
        Hub 3 Port ราคาถูก ๆ เท่าไรครับผม

แล้วสาย RAN 2 หัวซื้อได้มั้ยครับหรือ

ต้องซื้อสายมาทำเอง ~~~~~~~~

500-700 ครับ หรือถูกกว่านี้

สายแลนขึ้นไปดู พันทิป(ประตูน้ำ) ชั้น 4 เลยครับ ผมเคยเห็นแบบ 10M 20M 25M 30M
        ราคาก็ไม่เกิน 200 ครับ ขึ้นอยู่กับความยาว

จั้มสายให้แล้วเสร็จสรรพ

หรืออยากประหยัดอีกนิ ก็ไปสั่งเข้าไว้ก็ได้ครับ แต่จะเสียเวลานิดหน่อยในการตัด-ต่อ

ปล.แต่ถ้าสั่งเข้า เค้าจะเทสให้เลย (บางร้าน)
        ปล2.ถ้าซื้อสำเร็จรูปเค้าจะไม่เทสให้ และแพงกว่า (นิดนึง)

Comment

เคยซื้อมา 5 พอร์ต 500 เองใช้มา 2 ปีละยังไม่พังเลย

จำยี่ห้อไม่ได้

tp link ม้าง

Comment

Working...
          X