Announcement

Collapse
No announcement yet.

มัน Flash bios อย่างไรอะ msi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มัน Flash bios อย่างไรอะ msi

คือใช้ neo2 fr อะครับ งงกับตอน flash นี่อะหาไม่เจอ ทำอย่างไรครับ แล้วตัวนี้ ใช้ ver ใหนแจ่มๆ มั่งครับ

ลง program liveupdate ครับแล้ว
    ก็กดเปิดโปรแกรมมามันจะเด็ง Ie ขึ้นมาให้เราไปเลือกที่ live bios ครับ
    แล้วก็ทำตามวิธีเลย

Comment

อันนี้ หรือ อันนี้

Comment

ทั้ง 2 วิธีข้างบนมันต้องใช้ Drive A อะครับ แต่ผมไม่มี ไดฟ์ A อะ

Comment

Originally posted by kaisernoi View Post
          ทั้ง 2 วิธีข้างบนมันต้องใช้ Drive A อะครับ แต่ผมไม่มี ไดฟ์ A อะ
          ก็สามารถไรท์ลงแผ่นซีดีที่สามารถบูตได้ครับ

โดยใช้ฟังค์ชั่นใน nero จะมีหวัข้อสร้างแผ่นบูตครับ

แลวก็เอาไฟล์ใบออสใส่ไปแล้วตั้งให้บูตจากแผ่นซีดีที่ไรท์ไว้ครับ

Comment

ออครับรับแซ่บ

Comment

msi น่าจะทำใปรแกรมให้ อัพบน วินโด นะครับ

ป.ล.เสนอแนะ

Comment

ก็โปรแกรมที่ผมบอกไงครับ liveupdate

Comment

ใช่ ลิ่งนี้ไหมครับ http://global.msi.com.tw/index.php?f...eupdate_series

Comment

Originally posted by lowbasic View Post
                    ใช่ ลิ่งนี้ไหมครับ http://global.msi.com.tw/index.php?f...eupdate_series
                    ใช่แล้วครับ เลือกที่ liveupdate 3 แล้วมันจะให้โหลดโปรแกรมมาครับ

(แต่ในcd ที่มากับบอร์ดก็มีครับ แต่ในเวป ver. จะใหม่กว่า)

Comment

Flash ได้ละครับ ผ่าน win นี่ล่ะ สะดวกดี

Comment

มาจดๆๆจะได้ลองมัง

Comment

ขอโทษครับ มันมี เวอร์ชั่น 1.5 , 1.6 , 1.7 , 1.8 เราใช้เวอร์ชั่นไหนครับ เดิมบอร์ดเวอร์ชั่น 1.4 ครับ ไปแฟรชเป็น 1.8 เลยได้ไหมครับ หรือว่าต้องแฟรชไล่ไปที่ละเวอร์ชั่นครับ

Comment

Originally posted by Boonchu_L View Post
                            ขอโทษครับ มันมี เวอร์ชั่น 1.5 , 1.6 , 1.7 , 1.8 เราใช้เวอร์ชั่นไหนครับ เดิมบอร์ดเวอร์ชั่น 1.4 ครับ ไปแฟรชเป็น 1.8 เลยได้ไหมครับ หรือว่าต้องแฟรชไล่ไปที่ละเวอร์ชั่นครับ
                            แฟลดที่เวอร์ชั่นล่าสุดได้เลยครับ

Comment

Working...
                            X