Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~ ขาล๊อค CPU บน M/B หักครับไม่ทราบว่าซ่อมได้ป่าว ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~ ขาล๊อค CPU บน M/B หักครับไม่ทราบว่าซ่อมได้ป่าว ~~

ขาล๊อค CPU บนตัว M/B หัก

M/B เป็น LGA 478 หน่ะครับ

ไม่ทราบว่ามันซ่อมได้ป่ะ ไม่อยากเปลี่ยนใหม่เปลืองตังค์ง่ะ

ถ้าซ่อมได้ก็ดี ตอนนี้ผมเอาสายเคเบิ้ลแคมป์ รัดมันไว้อยู่อะ

ใช้ได้ปกติ แต่มันก็ไม่ดีเท่ากับตัวล๊อค ครับ ใครเคยซ่อมมั่ง *0*

ตัวพสาสติกหรือตัวที่ติดกับแกนที่ใส่ขาคับ

Comment

ช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อย จะได้อธิบายถูกครับ

Comment

ตัวที่ติดอยู่กับ M/B ครับ มันจะเป็นรูเล็ก ๆ เอาไว้ล๊อค เขี้ยวของ ขา พัดลมซิงค์ อะ

เวลาเราใส่ซิงค์เข้าไปใช่มั้ยครับ มันจะมีเขียวใช่ป่ะ แต่ตัวที่ล๊อคเขียวที่ติดอยู่กับ M/B มันหักไป

Comment

ก็หาซื้อได้นิ ร้านทีพันทิบที่ขายขายจุกจิกอ่ะ ชั้น4หลังสุด มีขาย

Comment

ขาล๊อคของผมก็หักอะครับแต่เป็น 775 หักวันนี้เลย TT ไม่รุหาซื้อที่ไหนเหมือนกัน อยู่ต่างจังหวัดอะครับ(หาดใหญ่)

Comment

775 ไม่ค่อยเห็นอะ เห็นแต่ 478 เหอะๆ
              ของผมก็บิ่นๆอยู่เหมือนกัน แต่มันยังล๊อคได้อยู่

Comment

478 ไปขอตามร้านซ่อมเลย
                บอร์ดเสียๆมีเยอะ

Comment

Originally posted by fucfm View Post
                  ขาล๊อคของผมก็หักอะครับแต่เป็น 775 หักวันนี้เลย TT ไม่รุหาซื้อที่ไหนเหมือนกัน อยู่ต่างจังหวัดอะครับ(หาดใหญ่)
                  775 มันหักยังไงอะ มันเป็นรู 4 รู เอาพลาสติกจากขาซิงกดลงไปไม่ใช่เหรอ

หรือขาพัดลมหักครับ

Comment

Originally posted by fucfm View Post
                    ของ 775 ที่ติดกับบอร์ดมันเป็นเหล็กนิครับมันหักได้ไง

Comment

Originally posted by one View Post
                      ของ 775 ที่ติดกับบอร์ดมันเป็นเหล็กนิครับมันหักได้ไง
                      ขา 775 ที่หักอะครับ ปกติเมื่อใส่ซิงค์จะต้องกดลงบนบอร์ดแล้วด้านหลังบอร์ดจะมีเขี้ยวพลาสติกมาล๊อคไว้อะครับ
                      เขี้ยวที่ว่านั่นแหละครับที่หัก TT

Comment

หลังบอร์ดไม่มีเขี้ยวนะครับ

มีแต่ที่ขาซิง ซิงตัวละ 250-300 อะครับหาซื้อได้

ถ้าหลังบอร์ดหักแปลว่า PCB บอร์ดบิ่นครับ ซึ่งไม่น่าใช่

Comment

หุหุ

Comment

ขาที่ซิ้งหักนั่นละครับ ที่ขาซิ้งจะมีพลาสติก 2 ชิ้นติดกันมีสีดำ กะ สีใส ตรงปลายของพลาสติกสีใสที่ยึดไว้กะเมนบอร์ด(ที่ผมเรียกว่าเขี้ยว)มันหักอะครับ เมื่อกี้ไปดูซิ้ง+พัดลมใหม่มา 550 บาทแพงไปป่าวครับแล้วมือ 2 ราคาเท่าไหร่ได้ครับ

Comment

เหมือนของผมเลย แกะ มา แย้วใส่กับ เขี้ยว ขาพัดลมงอ เลยเกือบ เสียเงิน ดีเห็นก่อน คิคิ

Comment

Working...
                              X