Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~ X2 6000 + HeatSink 4 Pipe ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~ X2 6000 + HeatSink 4 Pipe ~~

Sink ที่แถมมากับ X2 6000 มันเป็นแบบพิเศษใช่มั้ยครับ มี 4 Pipe

อยากทราบว่า มันเย็นมั้ยครับ ใครใช้อยู่บ้าง ผมกำลังสับสนว่าจะเอาตัวไหน

ระหว่าง X2 5000 BlackEdition + ZALMAN 9700 NT

กับ X2 6000 กับ Sink เดิม ๆ เวลาFulload ร้อนเท่าไรกัน

ถ้า X2 6000 กับ Sink เดิมไม่ร้อนมากผมก็จะเอา X2 6000 ครับ ใครใช้อยู่มาบอกที

อีกเรื่องครับ ถ้าผมใช้ X2 4000 Clock ไป 3.0 Ghz มันจะแรงพอ ๆ กับ X2 6000 เดิม ๆ มั้ยครับ

Comment

Originally posted by ez2o2z View Post
      Sink ที่แถมมากับ X2 6000 มันเป็นแบบพิเศษใช่มั้ยครับ มี 4 Pipe

อยากทราบว่า มันเย็นมั้ยครับ ใครใช้อยู่บ้าง ผมกำลังสับสนว่าจะเอาตัวไหน

ระหว่าง X2 5000 BlackEdition + ZALMAN 9700 NT FULL 52+-

กับ X2 6000 กับ Sink เดิม ๆ เวลาFulload ร้อนเท่าไรกัน 62

ถ้า X2 6000 กับ Sink เดิมไม่ร้อนมากผมก็จะเอา X2 6000 ครับ ใครใช้อยู่มาบอกที แรงกว่ามากครับ เมื่อเทียบกับความร้อนที่ร้อนกว่าหน่อย
      0.

Originally posted by ez2o2z View Post
      อีกเรื่องครับ ถ้าผมใช้ X2 4000 Clock ไป 3.0 Ghz มันจะแรงพอ ๆ กับ X2 6000 เดิม ๆ มั้ยครับ
      ไม่เท่าครับ เวลาใช้จริง

Comment

X2 6000ทำไมมัน4 Pipe ครับ

Comment

ก็มันร้อนแรงกว่าปกติ อิอิ

Comment

ตัวไหนที่มี 4 ไปป์ม้างหรอครับ

Comment

มันเป็นยังไงอ่ะคับท่าน 4ไปป์ อยากดูรูปจัง กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน X2 6000+
              ท่านวิกรเอารูปซิ้ง 6000+ มาให้ดูหน่อยได้ป่าวคับท่าน ^^

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                มันเป็นยังไงอ่ะคับท่าน 4ไปป์ อยากดูรูปจัง กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน X2 6000+
                ท่านวิกรเอารูปซิ้ง 6000+ มาให้ดูหน่อยได้ป่าวคับท่าน ^^
                4 pipe ทองแดงด้วยอะ หรู ไม่เชื่อถามท่านวิกร เดะ

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน X2 6000 กับ Sink เดิมไม่ร้อนเท่าไร ประมาณ 42-45 ใช้กับ vista Board Asus Crosshair แต่อยากได้ZALMAN 9700 NT เพราะมันสวยดี ส่วนการด์จอ 8800 gts

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันครับ ปกติจะอยู่แถว ๆ ไม่เกิน 35 อากาศร้อน ๆ ก็เกือบ ๆ 40 อาจมีบางทีถึง 50 เหมือนกัน ส่วน Full load จริง ๆ นั้นผมไม่เคยลองครับ ทั้งหมดนี่ใช้งานแบบไม่เปิดแอร์ครับ แต่เปิดฝาเคสทิ้งไว้

Comment

ใครมีรูปซิ้งค์เอามาโชว์หน่อยครับ

แล้วรุ่นไหนที่ซิ้งค์เดิมๆ มันมีไปป์มาม้างหรอครับ

Comment

Originally posted by n@ty View Post
                        ใครมีรูปซิ้งค์เอามาโชว์หน่อยครับ

แล้วรุ่นไหนที่ซิ้งค์เดิมๆ มันมีไปป์มาม้างหรอครับ
                        มีแต่ X2 6000+ เท่านั้นแหละครับที่ซิงค์มาพร้อม Heat Pipe ทองแดง

Comment

Comment

ว้า แบบนี้ซิงค์ของ Opteron Dual Core ดูมีภาษีดีกว่าสิ เพราะว่ามันเปลี่ยนพัดลมให้หนาขึ้นได้
                            Attached Files

Comment

ดูเอาละกันครับความอึดของ x2 6000+

Comment

Working...
                              X