Announcement

Collapse
No announcement yet.

vaio sz35ผมเสียแล้วศูนย์ให้เปลี่ยนเมนบอร์ด ผมจะสามารถซ่อมที่อื่นได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vaio sz35ผมเสียแล้วศูนย์ให้เปลี่ยนเมนบอร์ด ผมจะสามารถซ่อมที่อื่นได้มั้ยครับ

ผมใช้ มาประมาณปีกว่าเป็นเครื่องหิ้วคับ

แล้ววนึงอยู่ดีๆ จอเกิดมืดไป โดยที่เครื่ยงยังทำงานได้ปกติ เอาไฟส่องก็จะมองเห็น เหมือนว่าไฟมันเสีย

แล้วทีนี้ผมก็เลยโทรไปถามศูนย์แล้ว ตอนเเรกเค้าบอกประมาณ3500

ผมรีบใช้เลยเอาไปซ่อมที่ k computer พระโขนง เพราเห็นเป็นสถาบันสอนซ่อม น่าเชื่อถือกว่าพันทิพย์ และได้เครื่องเร็วกว่าศูนย์

น่าจะซ่อมได้ แล้วตอนแรกร้านให้เปลี่ยนตัวคอนโทรลไฟหน้าจอ ราคาเท่ากันแล้ว พอซ่อมไปร้านบอกว่าติดมาชั่วโมงเดียวแล้วดับไปอีก

ทีนี้ก็เลยบอกผมว่าต้องเปลี่ยนชิบคอนโทรลของเมนบอร์ด เสียเพิ่มอีก 500 โอกาสติด 70%

ผมก็ยอมเพราะเค้าบอกผมว่าอาการนี้ซ่อมศูนย์ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดอย่างเดียว

พอเปลี่ยนเเล้วเค้าบอกว่าเทสไปซักพักก็ดับไปอีก ผมเลยเอาคืนมาไม่ได้เสียเงิน

อยากถามท่านที่พอจะทราบว่าผมควรทำยังไงดีเพราะ

1. ผมไม่เปลี่ยนเมนบอร์ดแน่ๆ เพราะถ้าเปลี่ยนซื้อใหม่ดีกว่า ราคาสูงมาก

2.และเครื่องผมยังสามารถซ่อมได้รึปล่าวหรือว่าต้องให้มันเป็นอย่างงี้ไปตลอด

3.อาการนี้ถ้าผมขายแล้วซื้อเครื่องใหม่จะขายเป็นอะไหล่ได้ประมาณเท่าไหร่คับ

ช่วยหน่อยนะครับเพราะใจจริงอยากซ่อมมาก ไม่อยากเอาไปขายทิ้ง มันแค่จอเสียเองอย่างอื่นยังใช้ได้

ถ้าใครทราบว่าซ่อมได้ที่ไหนช่วยบอกทีนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาอ่านนะครับ

แน่ใจเหรอครับว่าเปลี่ยนmainboardแน่ๆ
    ได้ลองเอาเข้าศูนย์แล้วเหรอครับ
    ร้านมันก็ต้องขู่ไว้ก่อน
    ให้ซ่อมกับมัน
    ลองเอาเข้าศูนย์ดูนะครับ

Comment

Working...
    X