Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างนี้คือซิ้งค์เทพ หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างนี้คือซิ้งค์เทพ หรือป่าวครับ

วันนี้ไปเดินๆ 1000ทิป เพื่อไปหาซิ้งใหม่ให้เจ้า P3 (1Ghz.)

เดินๆๆๆ ก็เจอแต่ D-Cooler กับ CZF อืมม... อันละ 100 เองด้วย

(คิดในใจ)เอาดีไหมหว่าา

หลายร้านบอกผมว่า P3 อะไรก็ได้ ใส่ๆไปเห๊อ ไม่ร้อนหรอก

อีกอย่าง... ผมจำได้ว่าหลายๆคนในนี้บอกว่า P3 ไม่มีซิ้งค์เทพแล้ว

แต่ผมรักคอมของผมอ่ะครับ แม้มันจะเก่าแต่ผมก็รักมัน และไม่เคยคิดทอดทิ้ง (แม้จะมีตัวแรงอยู่ในบ้านอีกเครื่อง)

ผมเดินๆๆลงมาถึงชั้นล่าง ผ่านร้าน Save Way โอ้ววววนี่มันอะไรนี่

ซิ้งอะไรหว่า ดีแค่ไหนฟระ ถึงเอาขึ้นตู้โชว์หน้าร้าน

Nexus P321 (Neng Tyi) อ่านว่า "เหน่ง ทีวายไอ" ป่าวหว่า

ถามราคามา 350.- สะัอึกกก...

เดินกลับขึ้นไปใหม่ ดูซิ้งค์อันละ 100 อีกครั้ง (คิดในใจ "ก็แค่ซิ้งค์ล่ะวะ เอาแบบนี้ดีกว่าไม่แพง")

ก่อนจะส่งตังค์ให้ร้านค้า "เอ้ยเด๋วก่อน ลงไปดูใหม่ดีกว่า"

เดินลงไปใหม่...

ฐานทองแดง ประกบตัวมีเนียม ได้พัดลมไต้หวันอีก กับราคา 350.-

100.-(กองกะพื้น) / 350.-(ขึ้นตู้)

100.-(พัดลม China) / 350.- (พัดลมไต้หวัน 2ball)

100.-(มีเนียมทั่วไป) / 350.- (มีเนียมหลายซี่ ประกบทองแดง)

ส่วนต่าง 250.-

(คิดไปคิดมา) อืมม..... ยืนหัวหมุนมันอยู่หน้าร้านนี่แหละ

เอาก็เอาวะ ลองใช้ดู หวังว่าน่าจะเวิร์ค

สรุป ผมสอย "เหน่ง ทีวายไอ" P321 มาเลยครับ

ตอนนี้กองอยู่บนหัวนอน ยังไม่กล้าเอามาเปลี่ยนของเดิมที่ร้อง ออดๆแอดๆ กลัวมันใช้ดีเกิน อิๆ
    Last edited by Big; 5 Dec 2009, 16:23:22.

ซื้อมาแล้วกองไว้บนหัวนอน เหอะๆๆๆ

คุ้มค่ากับที่หัวหมุนคิดเลยนะเนี่ยะ....

Comment

คงกะว่า กองใว้ที่หัวนอน พอหลับแล้ว ซิงค์มันคงเข้าฝันให้หัวหมุนอีกรอบแหง๋ๆ อิอิ

ปล.หากฝันหัวหมุนเป็นเลข pm หาผมด้วยนะครับ อย่ารวยคนเดียว เอิ้กๆ

Comment

รอดูวันธงไชยก่อนงับ แล้วค่อยใส่

อิๆ

ซิ้งทองแดงไม่เคยลองมาก่อนด้วย ไม่รู้ใส่แล้วจะเป็นงัย

P3 บ้านผมไม่เค้ย ไม่เคย O/C หวังว่าใส่แล้วมันคงปลื้มน่ะ

Comment

แหมวางที่หัวนอน...........ตอนนอนคงเย็นน่าดู....................

Comment

เอ่อ...ถ้าวางไว้แล้วจะรู้ได้ยังไงละครับว่ามันดีหรือไม่ดีไม่เข้าใจคุณจริงๆ

Comment

ซื้อมาแล้วไม่ใส่ล่ะครับ
              แล้วจะรู้ได้ไงว่่าเทพหรือไม่เทพเนี่ย

Comment

เด๋วมีหนาว(หัว) อิอิ

Comment

เด๋วว่าจะใส่แล้วละครับ

รอทำความสะอาดพวกบอร์ดกะของในเคสก่อน เพื่อต้อนรับของใหม่โดยเฉพาะ

"เหน่ง ทีวายไอ" ผมว่าใส่แล้วหนาวเหน่งแน่

Comment

พอใส่ตัวใหม่แล้ว เอาตัวเก่ามาไว้หัวเตียงเหมือนเดิม แหม่ทำไปได้

Comment

เอาใว้ฝันต่อ

Comment

ซื้อมาไว้ตรงหัวนอน...

ตกลงว่าจะซื้อให้ CPU หรือให้คนที่ซื้อกันแน่ครับ (ท่าทางคงเย็นหัวน่าดู ^^")

Comment

เหน่ง ยี่ ฮิตมากๆจาก 462 เซฟเวย์ต้นตำรับ

Comment

ใส่แล้วครับ ไม่ร้อนเลยเพราะเอา MX-2 ป้ายให้ P3 ด้วย

แต่พัดลมอ่ะครับ เสียงโคดดังเลย หึ่งๆๆๆๆ ไม่ดังมากแต่ก็ได้ยิน

แล้วถ้าพัดลมมันพังไปในวันนึง ที่ Save Way เค้ามพัดลมีขายให้ป่าวครับ ของ YSH อ่ะ

Comment

โทรไปถามมาแระ ไม่ต้องเสียตังค์เลยครับ ซิ้งค์เค้าประกันแบบ LT ด้วย (เคลมพัดลมได้)

ส่วนอาการหึ่งๆๆ มันจะปกติ แต่นานๆไปอาจดังกว่านี้(เพราะมีผุ่น)

สรุปว่าใช้แล้วโคดสบายจัยเลยย

Comment

Working...
                              X