Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140 มันใช่ DualCore จริงๆ หรือเปล่าครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hornetpc719 View Post
    ในไบออส ใช่เปล่าครับ เห็นเป็น Dual CPU
    มันเป็นตัวเลขจำนวน Core เป็นเลข 1 หรือ 2 ครับ ถ้าเป็น 1 Flash BIOS ใหม่ ถ้าเป็น 2 ลง Windows ใหม่ครับ ดูแบบนี้ล่ะครับ

Comment

ลองดูใน bios หัวข้อ CPU Feature > Multi-Core Processor ว่า Disable ไว้รึป่าว
      ....

Comment

งั้นซีพียูก็ไม่น่าจะเสียแล้วครับ ถ้าเห็นแบบนี้

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          ขอถามว่าไป Ghost มาหรือเปล่าครับ
          ใช่ Ghost เลยครับ โดย UIU 3 > Norton Ghost
          แต่ผมก็โกสเป็นปรกติมาตลอดนะครับ ขนาด P4 1Core HiperThreading ก็ยังมองเป็น 2หัวนะครับ..

แล้ว X2 ก้เป็นปรกติ

Originally posted by tanawat30 View Post
          มันเป็นตัวเลขจำนวน Core เป็นเลข 1 หรือ 2 ครับ ถ้าเป็น 1 Flash BIOS ใหม่ ถ้าเป็น 2 ลง Windows ใหม่ครับ ดูแบบนี้ล่ะครับ
          Originally posted by NHON View Post
          ลองดูใน bios หัวข้อ CPU Feature > Multi-Core Processor ว่า Disable ไว้รึป่าว
          ....
          ทั้ง 2ท่าน ตามรูปเลยนะครับ..

ตรง Max CPUID หรือเปล่าครับ.. ปล. ลองปรับดูแล้วครับ ยังเหมือนเดิม

Last edited by hornetpc719; 3 Feb 2008, 22:17:49.

Comment

PSU มีเอี่ยวมั๊ยครับ.. เครื่องนี้อัพเกรดครับ..

Comment

...........
              Last edited by hornetpc719; 4 Feb 2008, 01:03:00.

Comment

เขาบอกมาอย่างนี้ครับ http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=22098

เดี๋ยวผมจะลองดู ตอนนี้กำลังลงวินโดว์ใหม่อยู่ครับ.. หลังจากรีแพร์แล้วมันหยุดอยู่แค่ 34นาที

แต่ก็โกสตัวที่มีปัญหาไว้อยู่ จะลองโกสกลับไปดู..

start > run.. > msconfig >BOOT.INI > Advanced Options... > ​เลือกกำ​หนด​ใน​ส่วน​ของ​ /NUMPROC = ?

Comment

ไม่เกี่ยวรัยนะครับ มาบอกว่า Spread spectrum ---> Disable ไปเลยะครับผม

Comment

ลงวินโดว์ใหม่เอี่ยม มา 2Core แล้วครับ

แต่ กำจริงๆ หยิบแผ่นวินโดวผิด เอาเป็น SP1 เฉยเลย

เดี๋ยวลง SP3เลย เพิ่งโหลดมาเสร็จ..

Edit...

โกสเอาวินโดว์ตัวที่เห็นเป็น 1คอร์กลับมา แล้วลองแก้โดยวิธีปรับค่าใน BOOT.INI

ตามรูปที่เห็นเลยครับ มีแค่เลข1 ไม่มีเลข2 ให้เลือก

สรุปว่าต้องลงวินโดว์ใหม่ เซ็ง..

Last edited by hornetpc719; 4 Feb 2008, 01:02:30.

Comment

เป็นงั้นไป

Comment

เหอๆ...

Comment

เข้ามารอดูผล

Comment

จำไม่ได้ว่าใครในเวปนี้เคยบอกว่าถ้าเปลี่ยน cpu board ต้องลงวินใหม่จะดีที่สุดค่ะ

Comment

Working...
                            X