Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม P35-DS3L ประกัน Com7 ที่ตจว.โคตรแพงเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม P35-DS3L ประกัน Com7 ที่ตจว.โคตรแพงเลยครับ

ไปที่ร้าน BxxxT มาง่ะดูราคาถึงกับตะลึง (ร้านอื่นที่ประกัน Com7 ก็ราคาประมาณนี้ +-80 บาท)
    ASUS P5K SE 37xx
    Gigabyte P35 DS3L 42xx
    แล้วมันจะขายออกมั้ยนั่น
    ปล.ร้านข้างๆขาย Gigabyte P35 DS3L 35xx แต่ประกัน Scanner ไปวัดใจเอา
    เป็นผมเจอราคากับประกันแบบนี้ PK SE ก็ได้ฟระ แพงกว่า 200 แต่ ประกัน Synnex
    ปล2. มัน all solid ทั้งคู่และลากที่ 3.2GHz สบายๆทั้งคู่
    ปล3. GigaByte GA-P31-DS3L มันมีปัญหากับแรม Chip 2หน้า ยอมเพิ่มเงินดีกว่า
    ถ้าซื้อ GB แล้วต้องถ่อไปซื้อที่ กทม. ไม่ซื้อดีกว่า

Originally posted by Khow View Post
    ไปที่ร้าน BxxxT มาง่ะดูราคาถึงกับตะลึง (ร้านอื่นที่ประกัน Com7 ก็ราคาประมาณนี้ +-80 บาท)
    ASUS P5K SE 37xx
    Gigabyte P35 DS3L 42xx
    แล้วมันจะขายออกมั้ยนั่น
    ปล.ร้านข้างๆขาย Gigabyte P35 DS3L 35xx แต่ประกัน Scanner ไปวัดใจเอา
    เป็นผมเจอราคากับประกันแบบนี้ PK SE ก็ได้ฟระ แพงกว่า 200 แต่ ประกัน Synnex
    ปล2. มัน all solid ทั้งคู่และลากที่ 3.2GHz สบายๆทั้งคู่
    ปล3. GigaByte GA-P31-DS3L มันมีปัญหากับแรม Chip 2หน้า ยอมเพิ่มเงินดีกว่า
    ถ้าซื้อ GB แล้วต้องถ่อไปซื้อที่ กทม. ไม่ซื้อดีกว่า
    ทำใจที่บ้านอยู่ ตจว

Comment

แต่ประกัน scanner ราคาแพงกว่าที่ กทม.นิดเดียวแฮะ (แต่ประกันยี่ห้อนี้ไม่ซื้อเข็ดเคลมที3-4เดือน)
      ทำไม Com7 ขายแพงเจงๆ
      ปล. ท่าน Godhand อย่ามาโกหกผมนะว่าที่ ตจว. ขายดี ของค้างสต็อกเพียบ (ตอนแรกผมก็จะบอกเจ้าของร้านแล้วที่มันขายไม่ออกเพราะมันแพงไม่ใช่อะไรหรอก)
      ค่ารถไปกลับรถพัดลมกทม. รวมส่วนต่างราคา+ค่ารถ ยังไม่เท่าราคาขายที่ ตจว. เลย

Comment

ทำใจครับ ขนาด kingston 1g ddr2 800 ยังขาย 1100 เลย

Comment

DDR2 800 1GB แถวบ้านผมขาย 850 ครับ
          แต่ Mainboard ราคาพอๆกับกทม.แพงกว่ากันไม่ถึงร้อย
          แต่ของที่ประกัน Com7 ทำไมมันแพงบรรลัยเหลือเกิน

Comment

อือ...แพงมากมาย

Comment

ฝากคนที่กรุงเทพซื้อดีกว่าไหมครับ..............แพงจริงๆ

Comment

จริงๆผมก็ฝากเพื่อนที่ กทม.ซื้อได้ครับ
                แต่แค่อยากให้ทาง GB U ได้ยินว่าราคาแพงมหาโหด คนแถวนั้นจะได้มีของใช้ราคาเหมาะสมกันบ้าง
                ซื้อของประกัน Scanner มีค่าเท่ากับซื้อของที่กทม.เลยเพราะมันไม่มีศูนย์ตจว.
                ปล. Com7 เดี๋ยวนี้ดูราคาผ่านเว็บไม่ได้เลย undercon ตลอด นี่กะจะซัดราคากันเหนาะมั้ง
                +ค่าขนส่ง ทีละ 800-900 ต่อชิ้น(+โหดไปมั้ยคร้า้บ) ผมละเซ็งให้ที่พันทิพย์ส่งมาผ่านเอกชนยังถูกกว่าอีก
                ส่วนใครที่สงสัยว่าทำไมผมถึงซื้อ P5KSE แทน P35 DS3L ก็พอจะรู้แล้วใช่มั้ยครับ (ตอนนั้น P5KSE ราคา 3600 เองแพงกว่าแค่ร้อยเดียวผมไม่ลังเลที่จะสอยเลยครับ เสียตังเพิ่ม 100 แต่มีศูนย์รับประกันอยู่ใกล้บ้าน ดีกว่าเสียตัง น้อยลง 100 แต่เคลมทีเป็นหลายเดือน) DCOM แถวบ้านมันก็จำผมได้แล้วหลังๆเคลมบอร์ดไม่ค่อยนานเหมือนแต่ก่อน
                ประกัน Scanner เป็นผมเอา DCOM SYNNEX ดีกว่าสบายใจ ประกัน SCANNER สำหรับผมมีค่าเท่ากับไม่มีประกันครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                  จริงๆผมก็ฝากเพื่อนที่ กทม.ซื้อได้ครับ
                  แต่แค่อยากให้ทาง GB U ได้ยินว่าราคาแพงมหาโหด คนแถวนั้นจะได้มีของใช้ราคาเหมาะสมกันบ้าง
                  ซื้อของประกัน Scanner มีค่าเท่ากับซื้อของที่กทม.เลยเพราะมันไม่มีศูนย์ตจว.
                  ปล. Com7 เดี๋ยวนี้ดูราคาผ่านเว็บไม่ได้เลย undercon ตลอด นี่กะจะซัดราคากันเหนาะมั้ง
                  +ค่าขนส่ง ทีละ 800-900 ต่อชิ้น(+โหดไปมั้ยคร้า้บ) ผมละเซ็งให้ที่พันทิพย์ส่งมาผ่านเอกชนยังถูกกว่าอีก
                  ส่วนใครที่สงสัยว่าทำไมผมถึงซื้อ P5KSE แทน P35 DS3L ก็พอจะรู้แล้วใช่มั้ยครับ (ตอนนั้น P5KSE ราคา 3600 เองแพงกว่าแค่ร้อยเดียวผมไม่ลังเลที่จะสอยเลยครับ เสียตังเพิ่ม 100 แต่มีศูนย์รับประกันอยู่ใกล้บ้าน ดีกว่าเสียตัง น้อยลง 100 แต่เคลมทีเป็นหลายเดือน) DCOM แถวบ้านมันก็จำผมได้แล้วหลังๆเคลมบอร์ดไม่ค่อยนานเหมือนแต่ก่อน
                  ประกัน Scanner เป็นผมเอา DCOM SYNNEX ดีกว่าสบายใจ ประกัน SCANNER สำหรับผมมีค่าเท่ากับไม่มีประกันครับ
                  จ๊ากกก...!!!

Comment

ที่บอกว่ามีค่าเท่ากับไม่ประกันคือเคยเคลมแล้วรอ2เดือนครึ่งไม่รู้เอาไปดองอะไรกัน
                    เอากลับมาก็เสียอีกภาพแตกเคลมไป3รอบกว่ามันจะหาย ปาไป เกือบ1ปีมีประกันเหมือนไม่มีจริงๆ
                    ลองนึกดูคนบ้าไม่มีการ์ดจอใช้ 1ปีทั้งๆที่เสียตังไป 3800 จนต้องใส่ ATI RAGE Pro 8MB เอาไว้เล่นเกมยิงไข่ไปพลางๆอ่ะ

Comment

หากมีปัญหาจริงๆก็โทรหาผมได้โดยตรงครับ หรือจะให้ผมซื้อแล้วส่งไปให้ผมก็ยินดีรับใช้ครับ

ผมแนะนำไม่ว่าจะเป็น Synnex , Scanner , Com7 ทุกที่บริการดีเหมือนกันหมดครับ

หากท่าน Ok PM มาครับผมจะซื้อให้ครับ ผมจะส่งให้ฟรีด้วย EMS ด้วยหาของแถมให้ด้วย ว่าไงครับ ผมทุ่มสุดตัวเลย

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                        หากมีปัญหาจริงๆก็โทรหาผมได้โดยตรงครับ หรือจะให้ผมซื้อแล้วส่งไปให้ผมก็ยินดีรับใช้ครับ

ผมแนะนำไม่ว่าจะเป็น Synnex , Scanner , Com7 ทุกที่บริการดีเหมือนกันหมดครับ

หากท่าน Ok PM มาครับผมจะซื้อให้ครับ ผมจะส่งให้ฟรีด้วย EMS ด้วยหาของแถมให้ด้วย ว่าไงครับ ผมทุ่มสุดตัวเลย
                        หุหุ...........บริการคน กทม. ด้วยไหมครับทั่น

Comment

Originally posted by zman View Post
                          หุหุ...........บริการคน กทม. ด้วยไหมครับทั่น
                          ขอเป็นเคสบายเคสครับ ผมเชื่อว่าคงไม่มีใครกล้าทำแบบผม

แล้วผมก็ไม่ได้อะไรตอบแทนด้วย มีแต่เข้าเนื้อตัวเอง

Comment

คงจะยากแล้วมั้งครับ ไม่ต้องเน้นบริการผมหรอกลงไปสำรวจดูเถอะครับจะรู้ว่าที่พูดมาจริงหรือโกหก ไม่จำเป็นต้องเชื่อไปเดินดูเองเลยครับถ้าว่างเพื่อน โคราชก็บอกว่าเป็นแบบเดียวกัน
                            เพราะบอร์ดผมซื้อไปแล้วมันไม่พังคงไม่ซื้ออีก รอดูชาวบ้านว่าจะมีใครสั่งประกอบเครื่องเพิ่มมั้ยเดี๋ยวค่อยเสี่ยงดวงดู
                            ถ้ายังเป็นแบบเดิมอีกผมยุเพื่อนขายทิ้งแล้วโปะเงินให้จริงๆนะครับไม่ได้ล้อเล่นพูดจริงเอาจริงๆครับ
                            มันราคานี้จริงๆจะผมพูดว่าอย่างไรครับ ชื่อร้านผมก็ย่อให้แล้วนะ
                            ที่อยากจะพูดคือลงมาดูมั่งเถอะ ถ้าแวะมาเที่ยว ถ้าหากคิดจะทำการค้าจริงๆ
                            ผมเห็นราคายังงงๆเลย มันขายไปได้ยังไงต่อก็ไม่ค่อยจะลดด้วยพวกบอร์ดกับ CPU เนี่ย
                            ตอนแรกพาเพื่อนว่าจะไปซื้อเห็นเริ่มมีของขายเดินออกจากร้านในทันใดเมื่อพบกับราคา (ราคาเท่า P5K เลยแต่ไม่มี Crossfire)

Comment

คงจะยากแล้วมั้งครับ ไม่ต้องเน้นบริการผมหรอกลงไปสำรวจดูเถอะครับจะรู้ว่าที่พูดมาจริงหรือโกหก ไม่จำเป็นต้องเชื่อไปเดินดูเองเลยครับถ้าว่างเพื่อน โคราชก็บอกว่าเป็นแบบเดียวกัน
                              เพราะบอร์ดผมซื้อไปแล้วมันไม่พังคงไม่ซื้ออีก รอดูชาวบ้านว่าจะมีใครสั่งประกอบเครื่องเพิ่มมั้ยเดี๋ยวค่อยเสี่ยงดวงดู
                              ถ้ายังเป็นแบบเดิมอีกผมยุเพื่อนขายทิ้งแล้วโปะเงินให้จริงๆนะครับไม่ได้ล้อเล่นพูดจริงเอาจริงๆครับ
                              มันราคานี้จริงๆจะผมพูดว่าอย่างไรครับ ชื่อร้านผมก็ย่อให้แล้วนะ
                              ที่อยากจะพูดคือลงมาดูมั่งเถอะ ถ้าแวะมาเที่ยว ถ้าหากคิดจะทำการค้าจริงๆ
                              ผมเห็นราคายังงงๆเลย มันขายไปได้ยังไงต่อก็ไม่ค่อยจะลดด้วยพวกบอร์ดกับ CPU เนี่ย
                              ตอนแรกพาเพื่อนว่าจะไปซื้อเห็นเริ่มมีของขายเดินออกจากร้านในทันใดเมื่อพบกับราคา (ราคาเท่า P5K เลยแต่ไม่มี Crossfire)
                              ขอบคุณครับ งั้นผมขอตัวก่อนละกันครับ เหนื่อยเหมือนกัน.....

จะพยายามนะครับ

Comment

Working...
                              X