Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-MA770-DS3 มองไม่เห็นL3 Phenom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-MA770-DS3 มองไม่เห็นL3 Phenom

GA-MA770-DS3 มองไม่เห็นL3 Phenom

ผมซื้อ บอร์ดตัวนี้ มาใช้กับ 4400+ ปกติ ครับ ปัญหามีอยู่ว่า ผมจะเปลี่ยนเป็น ฟิน่อม
    ไปที่ร้าน MD-Computer พันทิพย์ ราคา7700 เเต่ ช่างเค้าบอกว่า M3A กับ GA-MA770
    เค้าประกอบให้ ลูกค้าไปเเล้ว มัน มองไม่เห็น L3 กับ HT ก็วิ่ง เท่ากับ X2 ร้านเขาเล่ามา
    กระผม เลย เบรค เลยมาถาม ว่าคนอื่น ที่ลอง770 กับ ฟิน่อม9500 อาการเป็นยังไงบ้างครับ

*สงสัยนิ๊ด ถ้าเอาMA770 ไปใส่ X2 BE มานจะปรับ ตัวคูณได้เเค่ไหนครับ เพราะ ใส่4400+อยู่ใน Bios มีตัวคูณ ให้เห็น1-11เอง ถ้าใส่พวก BE ใน Bios จะเห็นตัวคูณเพิ่มไหม เพราะถ้า มีตัวคูณให้เเค่11 จะไปซื้อ BEทำไม

*เสียงBeep ยาว 2ครั้ง หรือ ครั้งเดียว หรือ บางครั้งก็ไม่มี เเต่ ก็Post ผ่าน สงสัย มันหมายถึงอะไรครับ (เเต่ถ้าเกิน3ครั้ง ก็ต้องเครียร์Bios ) บูตเเต่ละที ลุ้น ใครเซียน Giga บอกทีครับ

รอฝ่ายซัพพอร์ต จิกะไบท์ มาไขความกระจ่างละกันครับ

Comment

X2 5000+ BlackEdition ตัวคูณที่ปรับได้สูงสุด 25 ครับ
      X2 6400+ BlackEdition ตัวคูณที่ปรับได้สูงสุด 16 ครับ
      บอร์ดปรับตัวคูณสูงสุดได้ทุกตัวและครับ ขึเนกับว่าซีพียูนั้นๆจะจำกัดตัวคูณไว้ที่เท่าไร

Comment

บอร์ดเทพ ก๊ากกกกกกกกกกกกก

แต่ผมว่ามันน่าจะมองเห็นนะครับ เพราะว่า Chipset มันก็ทำมาให้ใช้กับพี่น่อมอยู่แล้วนี่ครับ บอร์ดก็ทำออกมาให้ใส่กับพี่น่อมนะครับ

รอท่านมือพระเจ้ามาตอบดีกว่า อิอิ

Comment

อืม.....ได้ฟามรู้อิกละ

Comment

รอดูต่อ

Comment

ผมละเซ็งจัง "เขาว่าว่า" "เขาว่ามา" พอถามไปว่า คนที่ว่าเนี่ยใคร ก็ได้คำตอบมาว่า "เขาว่าว่า" เอ้า

Comment

ไม่ใช่เขาครับ เเต่เป็น ช่างที่ MD Computer
                http://www.mdcomputer.co.th/md/catalog/

Comment

บอร์ดของท่านเป็น Rev 1.0 หรือปล่าวครับ

ลองดูที่นี้ เผื่อช่วยได้

ถ้าไม่ใช่อาจจะต้อง Update Bios

Comment

ผมเพิ่งไปถอยมาเมื่อวานแต่ใส่แค่ 4000+ ซื้อเผื่อๆไว้ไม่ได้ oc ไบออสที่มากับบอร์ดเป็น F2
                    ในเว็บมันออก F3 มาแล้ว ใน Description มันแก้เกี่ยวกับ L3 นี่แหละแต่แปลไม่ค่อยออก
                    ลองถามช่างว่าได้ลองอัพไบออสแล้วยังถ้ายัง เราซึ่งเป็นคนใช้คอมธรรมดาลองแนะนำช่างคอมให้ลองอัพดู
                    ส่วนผมอัพเป็น F3 ละ ลองทำเองในวินโ้ด้ ไม่ยากเท่าไร แต่ไม่มี cpu จะลอง

จาก XP 2200+ เมื่อ 4ปีก่อน ได้ใช้ 2 คอร์ก็เค้ามั่งซะที

กิ๊กก็ดีนะ ตอนนี้ถ้าไม่อคติกับคุณ ก๊อดแฮนด์ บอร์ดมันก็เสียได้ทุกยี่ห้อแหละ
                    Last edited by ZAnormal; 4 Feb 2008, 09:46:31.

Comment

กำลังจะไปซื้ออยู่เชี่ยว

Comment

หรือว่าาาาาามันคือgigabyte อ่ะล้อเล่นครับบบบ

Comment

แนะนำถาม Service Center ดีกว่าครับ น่าจะได้รับความกระจ่างจากช่างผู้ชำนาญนะครับ

Scanner = 02-255-0634-5
                          Com7 = ผมจำไม่ได้ครับ ลองหาๆดูน่าจะมีคนเคยโพสไปละ

Comment

พอมีลิ้งค์ป่าวครับ เด๋วผม ลองไปเเปล เอาบ้าง เรื่อง L3อ่ะครับ เครียดเลย

Comment

Download Version Date
                              F3 2007/12/24

Description
                              1. Regarding the patch of L3 cache's TLB erratum in AMD Phenom CPU, default setting is [Enable] and also add option of [Disable] for various usage

ลอง Up Bios ดูครับ

http://www.gigabyte.com.tw/Support/M...ProductID=2722

Comment

Working...
                              X