Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหาเรื่องโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหาเรื่องโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ

เมื่อคืนปิดเครื่องตามปกติครับ พอเช้าเปิดมาเครื่องเปิดมาติด แต่จอไม่ติด หน้าจอดำ ไฟอ่านHDD ไม่ขึ้น ไฟสถานะไวเลสติดสีส้มก็คือไม่เจอไวเลสอ่ะครับ แบบนี้น่าจะเกิดจากกอะไรอ่ะครับ แล้วค่าซ่อมแพงมั้ยครับ รุ่น Hp probook 4415s ครับ
    Last edited by Darkos; 23 Nov 2011, 19:01:39.

รุ่นอะไรครับ? เเล้วยังเข้าไบออสได้ไหม?

Comment

HP probook 4415s ครับ หน้าจอมืดเลยครับ เครื่องติด ไฟเข้า แต่ไม่ขึ้นหน้าจอ ไฟสถานะ ฮาดดิสก์ ไม่ติด

Comment

Originally posted by Darkos View Post
        HP probook 4415s ครับ หน้าจอมืดเลยครับ เครื่องติด ไฟเข้า แต่ไม่ขึ้นหน้าจอ ไฟสถานะ ฮาดดิสก์ ไม่ติด
        อาการเเบบนี้สงสัยต้องจบที่ร้าน เเนะนำลองถอดเเรมมาขัด+สลับดูก่อนละกันครับ หรือลองถอดเเบตดู ถ้าเข้าไบออสไม่ได้คงจะหนักครับ ถ้าลองเเล้วไม่ติดก็เตรียมหาร้านดีๆได้เลยครับ ถ้าค่าซ่อมเเพงเกิน 3-4 พัน เป็นผมคงจะขายซากทิ้งเเล้วซื้อใหม่ดีกว่าครับ

Comment

เป็นไปได้มั้ยครับว่าจะเป็นที่สายแพรจอเสีย เมนบอร์ดเสีย ราคาซ่อมเมนบอร์ดประมานเท่าไหร่อ่ะครับ
          Last edited by Darkos; 23 Nov 2011, 23:21:50.

Comment

Working...
          X