overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: เตือนสําหรับผู้ที่สั่งสินค้าทางเวบ Bigitshop

OverclockZone Member koptmb's Avatar

Exclamation เตือนสําหรับผู้ที่สั่งสินค้าทางเวบ Bigitshop

เตือนสําหรับผู้ที่สั้งสินค้าทางเวบ Bigitshop เป็น เวบของ บริษัท คอมเวเว่น
    เพราะก่อนหน้านี้ผมเป็นคนหนึ่งที่สั่งเวบนี้ พอสั้งสินค้ามาแล้ว สินค้าที่ได้มาเป็นมือสอง ที่ใช้แล้วแล้วเอามาขายต่อ ในกรณีนี้ผมเป็นคนสินค้า ลําโพงยี่ห่อหนึ่ง มา พอรถขนส่งสินค้ามาส่ง ผมก็ตกใจและ ไม่พอใจกับสินค้าที่ได้สั้งไป เพราะเห็นสินค้าแล้ว เป็นสินค้ามือสองครับ พอเปิดกล่องออกมา ก็พอกับสินค้าที่ไม่น่าพอใจอย่างยิ่งครับ เพราะไม่มีถุงหุมลําโพง Sat มีแต่ Sub หุมแต่หุมไม่ดี เหมือนกับไม่เต็มใจ และยังมีรอยติอีกที่ ตัวลําโพง Sat 1 ตัวเหมือนกับไปกระทบอะไรแรงๆ จนทําให้มุ้งคุมขาดไปและมีรอยกระทบ
    และอีกมันยังมีปัญหาด้วย ที่ตัวลําโพง Sat นี้ยหละที่ผมโมโหมากครับ เพราะพอเปิดเพลงฟังเ ความดังกลางๆ ไม่ดังมาก ก็เกิดอาการดับไป พอดับ ผมจะต้องใจวิธีการ ตบมันหลายๆครั้ง มันถึงจะติด ตั่งแต่ชื้อมาเกิดขึ่นได้ประมาณ 5-6 ครั้งได้แล้วครับ ดับที่ไร โมโหทุกทีครับ และยังมี่รอยสีขาวไม่รู้ว่าเป็นรอยอะไร ก็ลบไม่ออก ติดแน่ครับ ส่วนลืมบอกไปครับ กล่องสินค้าดูไม่ได้เลยครับ หรือผมก็ไม่แน่ใจว่า สินค้าดังกล่าวอาจโดนเครมมาจากลูกค้าอื่นหรือเปล่า แล้วเอามาขายต่อให้ผม

ตอนนี้ผมก็ยังใช้สินค้าดังกล่าวอยู่ครับ เพราะไมอยากจะมีปัญหากับทาง ร้านดังกล่าว ก็ถือว่าเป็นความซวยของผมแล้วกันนะครับ ช่างมันเถอะ

และอยากจะบอกอีกว่า สินค้าบางครั้งจะไม่ตรงกับภาพที่ทางเวบขึ่นดังกล่าว ดังนั้นทางที่ดี ควรโทรไปบอกที่บริษัทครับ ว่าสินค้าเป็นแบบที่ต้องการหรือเปล่า

อืม และผมลืมบอกไปอีกว่า สินค้า ลําโพงตัวนั้น ร้าน IT SPIRIT ที่พันธ์ทิพย์ ( ผู้รู้กรุณาดูด้วยนะครับ สินค้าจากร้านนี้ )เป็นคนส่งมาครับ สงสัยทาง บริษัท เป็นผู้ดําเนินการให้ ร้านดังกล่าว ส่งมาแน่เลยครับ

ผมก็มาบอกทุกท่านนี้ยหละครับ บอกต่อๆไปบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member kirk's Avatar

ดุนๆ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

ถ่ายภาพสินค้าที่คุณสั่งซื้อได้มาแล้วไม่ประัทับใจมาฟ้องให้เห็นสภาพสินค้ากันจะๆไปเลยดีกว่า

เขียนอย่างนี้มันดูเลื่อนลอยเกินไป ขนาดยี่ห้อลำโพงคุณยังไม่ระบุเลย ทำให้ลดทอนความน่าเชื่อถือในคำประจานไปในตัว

ถ้ามีหลักฐานประกอบ เดี๋ยวผู้ที่เกี่ยวข้องคงมาแก้ตัว เอ๊ย ! แก้ไขให้เองแหละ

OverclockZone Member

อ่านลำบากมากครับ - -"

อ่านไปได้ 2 บรรทัดหมดอารมณ์อ่านไปเลย

OverclockZone Member zman's Avatar

Quote Originally Posted by windy31 View Post
    อ่านลำบากมากครับ - -"

อ่านไปได้ 2 บรรทัดหมดอารมณ์อ่านไปเลย
    เหมียนกัน ตรวจสอบก่อนส่งข้อความก้อดีนะ

OverclockZone Member nongnum's Avatar

เอารูปมาลงด้วยดีกว่าไหมครับ
    อย่างนี้ก็เหมือนกล่าวหากัน

OverclockZone Member The MOO's Avatar

คิดแบบเดียวกับท่านข้างบนทั้งสองกรณีครับ (ตรวจสอบข้อความก่อนโพสและถ่ายรูปมาลงให้เห็นๆกันไปเลย)

OverclockZone Member mza-design's Avatar

ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ พูด ค่อยๆ จา ท่านเจ้าของกระทู้เอารูปมาลงก็ดีครับ

OverclockZone Member madeaw's Avatar

....................

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

รอดูด้วย

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. อ่านที่พิมพ์มา ท่าทางอารมณ์กำลังจี๊ด พิมพ์ผิดพิมพ์ถูก .. ลองโทรคุยกับทางเวปดูก่อนนะครับ

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

เข้ามาดูก่อน

OverclockZone Member porh's Avatar

ผมก้อเคยสั้งนะ เค้าก้อส่งมาดีได้ของใหม่นี่

การ์ดจออันเท่ามด ส่งใส่กล่องเท่าช้าง แถมรองด้วยกระดาษที่เป็นฝอยๆกันกระแทกอีกชั้น

คงเป็นต่างกรรมต่างวาระ

OverclockZone Member rsun's Avatar

ผมเคยสั่งซื้อแรมจากเว็บนี้ ก็ได้ของใหม่นะ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ดันครับ

โดนมากกว่านั้นอีก
    Guest

ผมโอนเงินไปแล้วหลายหมื่น แต่ที่ร้านนี้กลับบอกว่ายังไม่ได้โอน
    ของก็ไม่ได้
    ติดต่อไปก็ไม่มีคำตอบ
    เลวจริงๆ ไม่รู้กระทรวงพานิช ให้ตรา Registered ได้ไง

ผู้
    Guest

Quote Originally Posted by โดนมากกว่านั้นอีก View Post
    ผมโอนเงินไปแล้วหลายหมื่น แต่ที่ร้านนี้กลับบอกว่ายังไม่ได้โอน
    ของก็ไม่ได้
    เลวจริงๆ ไม่รู้กระทรวงพานิช ให้ตรา Registered ได้ไง
    ช่วยบอกต่อๆกันด้วยครับ เดี๋ยวจะโดนแบบผมบ้าง

OverclockZone Member dy009's Avatar

Quote Originally Posted by โดนมากกว่านั้นอีก View Post
    ของก็ไม่ได้
    เหอะๆ ถ้าเยอะขนาดนี้ผมไม่อยู่เฉยๆ หรอกครับ ใบโอนเราก็มี กลัวอะไรอะ

OverclockZone Member

Default รออยู่เหมือนกัน

ผมสั่งซื้อ HDD จากที่นี่ครับ รอของอยู่เหมือนกัน
    Last edited by maeo77; 30 Nov 2010 at 13:08:04.

OverclockZone Member poowangdee's Avatar
    ทุกๆที่ ที่มีคุณ(อ้วกก)

อ้าว เด๋วนี้ OCZ ให้Guest ตอบกระทู้ได้แล้วเรอะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks