Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ตัวการ์ดจอตัวแรง GIGABYTE Nvidia 9600GT !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Khow View Post
    ก็ประมาณนั้นครับในของที่สเปกใกล้ๆกันถ้าเป็นที่ กทม. ASUS แพงกว่าอยู่แล้ว
    แต่ที่ตจว. ไหงมันกลับกัน
    ผมมีร้านประจำอยู่3ร้านขายของ GB ทั้ง3ร้านส่วนร้านอื่นไม่คิดจะไปหาอีกเพราะแพงกว่า 3ร้านนี้ซึ่งเป็นร้านที่มีหลายสาขา แล้วมาเปิดสาขาที่ กทม. ส่วนร้าน H เน้นขายแต่ ASUS ประกัน A&L ผมเดินดูของทุก 10-15วัน
    คือร้าน J , B , W ส่วนร้าน PC xxx ผมไม่พูดถึงเพราะราคาพอๆกับร้าน B หรือแพงกว่า
    ร้าน J เน้นของ ASUS & GB ราคาถูกหน่อย ASUS มีให้เลือก DCOM กับ SYNNEX
    ส่วน GB ประกัน Scanner ล้วนๆ MSI ประกัน 4system
    ผมเดินดูของร้าน B กับร้าน J ราคาต่างกันชะมัดทั้งๆที่เปิดข้างๆกัน
    GB ร้าน J ราคาพอๆกับหน้าเว็บหรือ กทม.เลยแพงกว่าเล็กน้อยแต่ประกัน Scanner
    แต่ที่ถึงกับตะลึงตอนผมไปเชคราคา Com7 คือ GB แพงกว่า ASUS ในสินค้ารุ่นใกล้เคียงกันเกือบทุกชิ้น
    และร้าน B VGA GB ต้องสั่งไม่ค่อยมีขายไม่มีตัวอย่างมีแต่ชื่อของที่เน้นขายก็มี Mainboard เสียส่วนใหญ่เห็นมีหลายกล่องแต่จำนวนกล่องทำไมมันเท่าเดิมหว่าแถมแพงด้วย
    การที่ท่าน Godhand บอกว่า ตจว. ขายดี ผมเห็น ASUS ของไม่พอต้องสั่งเพิ่มแป็บๆหมดยิ่งรุ่น chip P35 มาเท่าไหร่แทบหมด ในขณะที่ GB วางเท่าไหร่ก็มีเท่านั้นหรือใกล้เคียง
    เห็นขายออกบ้างนานๆที ผมอยากให้มองความเป็นจริงลงมาดูสาขาอื่นบ้าง
    ที่ กทม. น่าจะขายได้เพราะเรื่องราคา แต่ ตจว. ผมว่าไม่ใช่อย่างที่ท่านคิดหรอก
    ปล.ของ Com7 ทั้ง ขก. นม. ขายแพงทั้ง2ที่เห็นแล้วล่ะหน่ายสงสัยกะฟันค่ารอขายนานๆด้วยเลยมั้ง
    ปล2. ร้านบริษัทลูก com7 ขาย ASUS ด้วยนะเออวางข้างๆ GB เลยแหละ
    ปล3. ผมเคยซื้อ X1300Pro GB ใช้มาก่อนจะถือว่าลูกค้าเก่ามั้ยล่ะครับเสียทีเคลม 2-3เดือน เพื่อนผม 3-4เดือนกับประกัน scanner เข็ดไปหลายคนแล้ว
    ยินดีรับฟังปัญหาท่านครับ ขอบคุณครับ

Comment

ทำไมน้าแถวบ้านผม Com 7 มีแต่ชื่อการ์ดครับ สำหรับ GB อยากได้ต้องสั่ง (เท่านั้น)
      เป็นผมสั่ง กทม. เข้าท่ากว่า ร้านค้าย่อยของ Com7 มีแต่ Winfast Powerclor วางเกลื่อน GB ไม่มีสักตัวครับ
      มีแต่ในลิสต์ของที่ขาย
      ส่วนที่หามาวางเป็นกล่องๆขายมีแต่ประกัน Scanner อ่ะแล้วยิ่ง Series 8 ขึ้นสั่งเอาล้วนๆ
      ส่วนประกัน Synnex ไม่ต้องถามเดินหาไปเหอะไม่มีสักร้านเห็นมีแต่ของ scanner วางเกลื่อนจากร้านทั้งหมด 22ร้าน

Comment

Originally posted by ihaks View Post
        ราคา เท่าไรครับ
        ราคารอเปิดเผยอีกทีครับ ราคาไม่ต่างกับยี่ห้ออื่นๆมากนัก

Comment

Originally posted by Khow View Post
          ทำไมน้าแถวบ้านผม Com 7 มีแต่ชื่อการ์ดครับ สำหรับ GB อยากได้ต้องสั่ง (เท่านั้น)
          เป็นผมสั่ง กทม. เข้าท่ากว่า ร้านค้าย่อยของ Com7 มีแต่ Winfast Powerclor วางเกลื่อน GB ไม่มีสักตัวครับ
          มีแต่ในลิสต์ของที่ขาย
          ส่วนที่หามาวางเป็นกล่องๆขายมีแต่ประกัน Scanner อ่ะแล้วยิ่ง Series 8 ขึ้นสั่งเอาล้วนๆ
          ส่วนประกัน Synnex ไม่ต้องถามเดินหาไปเหอะไม่มีสักร้านเห็นมีแต่ของ scanner วางเกลื่อนจากร้านทั้งหมด 22ร้าน
          ต้องยอมรับครับว่า Scanner ร้านค้าใน Pantip เค้ากินหมดครับ เพราะแข็งแรงมาก Channel ที่ Pantip , Synnex ก็มีครับร้านใหญ่ๆเช่น Compu & More , Jedi

ส่วน Com7 ผมต้องบอกก่อนว่าตอนนี้วางแผนที่จะทำ VGA Card GB แล้วกำลังวาง Positioning ด้านตัว Model ทั้ง Nvidia และ Ati อยู่ครับ เหมือนเมนบอร์ดตอนนี้ Com7 เน้น GIGABYTE ทั้ง AMD และ Intel

เรื่อง VGA Card การรับประกันของ Scanner ผมขอรับประกันการบริการเองหากท่านซื้อหรือคนอื่นๆซื้อแล้วมีปัญหาใดๆผมจะดูแลท่านเองครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องใดๆทั้งสิ้น

Comment

ผมไม่ขออะไรมากหรอก Com7 Synnex มีขายพอแล้ว Scanner ผมเลิกสนใจไปแล้วครับไม่คิดจะซื้อของเจ้านี้มาใช้อีกหลังจากซื้อให้เพื่อนไป 4ตัวโดนแบบนี้ตลอด (ผมเกือบเสียเพื่อนอ่ะคิดดู)
            เพราะกว่าร้านจะรับเคลม+ เวลาส่งไปกทม. + ตีกลับ จากแทนที่ 15วันได้ของมันกลายเป็น 30 วันขึ้น ยิ่งถ้าช่วงปลายปียิ่งลากให้มันไปชนปีใหม่แถมเป็น 3เดือน (เอาเข้าไป)
            เกิน 30วันผมก็ไม่ซื้อแล้วครับประกันไหนเคลมเกิน 30 วันผมทำงานพิเศษซื้อตัวใหม่เจ้าอื่นดีกว่า
            ที่ซื้อของ2เจ้านี้เพราะเขาสั่งของไวครับรอ7วันรอได้แต่รอเป็นเดือนผมไม่รอครับ
            ที่สำคัญ Scanner ถามร้านมาคือส่งเคลมที่ กทม. เท่านั้นร้านรับของ +7วันกว่าจะส่ง ไปถึงโน่นรออีก + ส่งกลับ +7 วัน
            แค่นี้ก็เกิน 15วันแล้ว

Comment

ผมไม่ขออะไรมากหรอก Com7 Synnex มีขายพอแล้ว Scanner ผมเลิกสนใจไปแล้วครับไม่คิดจะซื้อของเจ้านี้มาใช้อีกหลังจากซื้อให้เพื่อนไป 4ตัวโดนแบบนี้ตลอด (ผมเกือบเสียเพื่อนอ่ะคิดดู)
              เพราะกว่าร้านจะรับเคลม+ เวลาส่งไปกทม. + ตีกลับ จากแทนที่ 15วันได้ของมันกลายเป็น 30 วันขึ้น ยิ่งถ้าช่วงปลายปียิ่งลากให้มันไปชนปีใหม่แถมเป็น 3เดือน (เอาเข้าไป)
              เกิน 30วันผมก็ไม่ซื้อแล้วครับประกันไหนเคลมเกิน 30 วันผมทำงานพิเศษซื้อตัวใหม่เจ้าอื่นดีกว่า
              ที่ซื้อของ2เจ้านี้เพราะเขาสั่งของไวครับรอ7วันรอได้แต่รอเป็นเดือนผมไม่รอครับ
              ที่สำคัญ Scanner ถามร้านมาคือส่งเคลมที่ กทม. เท่านั้นร้านรับของ +7วันกว่าจะส่ง ไปถึงโน่นรออีก + ส่งกลับ +7 วัน
              แค่นี้ก็เกิน 15วันแล้ว
              พิเศษสำหรับท่านคนเดียวหากซื้อ Scanner แล้วไม่มั่นใจ ทุกๆเคสที่มีปัญหาผมจะรับสายท่านและตามให้ รวมทั้งมีสินค้าเปลี่ยนให้ท่านทันที ดีไหม หาก Ok PM มาหรือจะให้ผมซื้อของแล้วส่งไปให้ผมก็ยินดี เพราะผมจริงจังในเรื่องเล็กๆน้อยๆพวกนี้ที่ Vendor เจ้าอื่นผมเชื่อว่าไม่มีใครใส่ใจมาก

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                ต้องยอมรับครับว่า Scanner ร้านค้าใน Pantip เค้ากินหมดครับ เพราะแข็งแรงมาก Channel ที่ Pantip , Synnex ก็มีครับร้านใหญ่ๆเช่น Compu & More , Jedi

ส่วน Com7 ผมต้องบอกก่อนว่าตอนนี้วางแผนที่จะทำ VGA Card GB แล้วกำลังวาง Positioning ด้านตัว Model ทั้ง Nvidia และ Ati อยู่ครับ เหมือนเมนบอร์ดตอนนี้ Com7 เน้น GIGABYTE ทั้ง AMD และ Intel

เรื่อง VGA Card การรับประกันของ Scanner ผมขอรับประกันการบริการเองหากท่านซื้อหรือคนอื่นๆซื้อแล้วมีปัญหาใดๆผมจะดูแลท่านเองครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องใดๆทั้งสิ้น

อย่างนี้ค่อยสบายใจ ขึ้นมาหน่อย ที่โคราชGB มีแต่ประกันสแกนเนอร์ ประกันเจ้าอื่นต้องพลิกแผ่นดินหา กันเลย

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                  อย่างนี้ค่อยสบายใจ ขึ้นมาหน่อย ที่โคราชGB มีแต่ประกันสแกนเนอร์ ประกันเจ้าอื่นต้องพลิกแผ่นดินหา กันเลย
                  ขอนแก่นก็มีแต่สแกนเนอร์เหมือนกันไม่เชื่อไปหาดูได้ครับทั้งร้าน J , W
                  Com7 หายากยังกะงมเข็มที่พอมีขายก็ Mainboard
                  ปล.ขนาดโคราชใกล้ กทม. กว่ายังไม่มีคิดดู
                  ปล2.ผมไปร้าน B กับ PC ยังไม่เคยเห็นมี GB VGA วางในร้านสักกะตัวเลยครับมีแต่ในลิสต์ ร้าน W เห็นมียี่ห้ออื่น ร้านที่เหลือ Forsa บาน
                  ปล3.ถ้าผมไม่พูด Vender จะลงมาดูมั้ยครับผมก็ไม่ได้เกลียด GB เป็นการส่วนตัวหรอกนะ พูดตามที่เห็นเห็นบอกขายดีแต่สัดส่วนที่วางตลาดแถวที่ผมอยู่มีไม่ถึง 20% เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ
                  ตอน COM7 วางบอร์ด GB เยอะแต่ปัญหาคือราคาแพงบรรลัย
                  ไม่รู้ 9600GT จะเป็นแบบนี้ด้วนมั้ยขนาด 8600GT GB Com7 ผมเดินดูออกบ่อยยังไม่เห็นจะเจอ ร้าน J ก็มีนิดหน่อยแต่ประกันสแกนเนอร์
                  Last edited by Khow; 4 Feb 2008, 13:53:55.

Comment

Specification เป็นยังไงอะครับ อยากทราบ

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
                      Specification เป็นยังไงอะครับ อยากทราบ
                      ไว้จะอัพเดทให้ครับ

Comment

ขอนแก่นก็มีแต่สแกนเนอร์เหมือนกันไม่เชื่อไปหาดูได้ครับทั้งร้าน J , W
                        Com7 หายากยังกะงมเข็มที่พอมีขายก็ Mainboard
                        ปล.ขนาดโคราชใกล้ กทม. กว่ายังไม่มีคิดดู
                        ปล2.ผมไปร้าน B กับ PC ยังไม่เคยเห็นมี GB VGA วางในร้านสักกะตัวเลยครับมีแต่ในลิสต์ ร้าน W เห็นมียี่ห้ออื่น ร้านที่เหลือ Forsa บาน
                        ปล3.ถ้าผมไม่พูด Vender จะลงมาดูมั้ยครับผมก็ไม่ได้เกลียด GB เป็นการส่วนตัวหรอกนะ พูดตามที่เห็นเห็นบอกขายดีแต่สัดส่วนที่วางตลาดแถวที่ผมอยู่มีไม่ถึง 20% เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ
                        ตอน COM7 วางบอร์ด GB เยอะแต่ปัญหาคือราคาแพงบรรลัย
                        ไม่รู้ 9600GT จะเป็นแบบนี้ด้วนมั้ยขนาด 8600GT GB Com7 ผมเดินดูออกบ่อยยังไม่เห็นจะเจอ ร้าน J ก็มีนิดหน่อยแต่ประกันสแกนเนอร์
                        Scanner นี่ทำการบ้านดีจริงๆผมชอบมากเลย

Synnex , Com7 เยี่ยมไม่แพ้กัน รอดูสินค้าใหม่ๆอีกไม่นาน ปีนี้ Focus GIGABYTE เท่านั้นครับ

Comment

9600gtกับ8800gtอันไหนแรงกว่ากันเหรอครับ

Comment

Originally posted by junzaa403 View Post
                            9600gtกับ8800gtอันไหนแรงกว่ากันเหรอครับ
                            ยังไม่รู้เลยครับ ขอลองก่อน

Comment

Working...
                            X