Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเป็นความรู้หน่อยครับเกี่ยวกับการ์ดจอที่บอกว่า Turbo Cache up to 1024

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเป็นความรู้หน่อยครับเกี่ยวกับการ์ดจอที่บอกว่า Turbo Cache up to 1024

ถ้าการ์ดจอที่ซื้อมาบอกว่า turbo cache up to 1024 แต่ตัวมันเองมีอยู่ 256 M อ่ะครับมันต้องเซ็ตอะไรหรือป่าวครับให้มันเป็น 1024 หรือว่าไม่ต้องทำไรมันก็ up ของมันเองครับ รบกวนไขปัญหาให้ทีครับ ความรู้น้อย

พี่ไม่ต้องน้องทำเอง...........มันเป็นของมันเองเพียงแค่ท่านมีแรมอย่างน้อย 1 G แต่อย่าหวังว่าจะแรงนะครับ มันเป็นเทคโนโลยีหลอกเด็กครับ..............หันไปเล่น 256 ดีๆ อย่าง 7300GT maxx DDR3 ยังแรงกว่าเยอะ ราคาไม่ต่างกันมากครับ หรือสูงกว่านั้นได้ยิ่งดีครับ เพราะถึงแม้ 1024 แต่ ก็ยัง 64 บิต อยู่ดี สู้ 128 บิตไม่ได้ แต่จะให้ดีหาจับการ์ดมือ 2 รุ่นท็อป 256 บิต อย่าง 6800GT ก็ดีมิใช่น้อยนะครับ 555+

Comment

มันจะเซ็ตของมันเองใช่ไหมครับ เข้าใจแล้วครับขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
      X