Announcement

Collapse
No announcement yet.

กีด้าร์ฮีโร่ครับ (มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กีด้าร์ฮีโร่ครับ (มีรูป)

ด่านนี้ผ่านยังไงครับ เล่นไปแป้บนึงก็ ไอ้ตัวอะไรไมรู้มันเด้งขึ้นมา ดูภาพละกัน
    Attached Files

โยกคันโยกที่ตัวกีตาร์ครับ

Comment

เล่นยากหรือป่าวเกมส์นี้

Comment

alt รัวๆ

Comment

ให้เข้าไปดูที่เมนูControl ของเราครับว่าปุ่มWhammyของเราคือปุ่มอะไร
          พอเกิดเหตการณ์ด้านบนก็ให้กดปุ่มของเราครับ โดยทั่วไปผมเซ็ตให้ปุ่มดีดกีต้าคือ"Enterมุมขวาล่าง"
          แล้วเซ็ตWhammyไว้ที่ปุ่ม"."นะ จะได้กดง่ายขึ้น แล้วเซ็ตPowerไว้ที่ปุ่ม"+"

Comment

โดนบอสแกล้งอ่ะ

วิธีแก้ไขตามข้างบน

จบแล้วเกมส์นี้ เย่

Comment

กด alt อย่าลืมใช้ของใส่มันด้วยนะกด space bar

Comment

ตอน normal กับhard(ยกเว้นตัวสุดท้าย) ผมเก็บของ3อันไว้ใช้ทีเดียวเลยตอนสุดท้ายที่มันโซโล่ ขี้เกียดรีบฆ่ามัน55++ มันใช้ของมาก้ปล่อยไป
                แต่ตั้งแต่ hard บอสขึ้นไปจนถึงexpert ได้ของุ้ปุ้ปต้องกดก่อนที่มันจะเก็บของได้ ไม่งั้นอนาท
                Last edited by nutto1150; 13 Feb 2008, 15:41:32.

Comment

Hard ใช้อะไรเล่นกันครับ ผมใช้คีย์บอร์ด คว่ำกดf1-f4 ไม่ทันอ่า แถมมีปัญหากดตุ่มบางตุ่มอย่างสีฟ้า กับแดง อะไรพวกเนี้ยไม่ได้อีก เซ็ง

Comment

Working...
                  X