Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~ ALiveNF6P ใส่ HardDisk IDE ได้มั้ยครับ ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~ ALiveNF6P ใส่ HardDisk IDE ได้มั้ยครับ ~~

คือที่บ้านใช้ P4 อยู่แต่เก่ามากแล้วเลยจะเปลี่ยนแค่ 3-4 อย่าง

จะเอา X2 4000 คู่กับ ALiveNF6P มาประจำการแทนของเดิม

ไม่รู้ว่า H/D IDE จะใส่กับ ALiveNF6P เห็นมี IDE มาช่องเดียว

IDE m M/B นั้นเป็นพี่ PIN ครับ 40 หรือ 80

ถ้ามันใส่ได้ผมจะได้ไม่ต้องซื้อ H/D *0*

ต่อสายเดียวกับoptical driveได้ครับ ตั้งฮาร์ดดิสก์เป็นprimaryก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ

Comment

Working...
    X