Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามีงบไม่เกิน10kจะเลือกการ์ดจอตัวไหนATIvsNVIDIAที่คุณคิดว่าคุมค่ามากที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อเทคโนโลยีของวันนี้ ก็ได้ใช้ได้เล่นเกมของวันนี้ ..... ถ้ารอเทคโน อนาคต ก็ยังไม่ได้ใช้ไม่ได้เล่นเกมของวันนี้ ...... ซื้อวันนี้ อีก 3 เดือนก็เริ่มเก่า ....... ยังไม่ซื้อ ก็ยังไม่เก่า ...... มีตังแล้ว ชอบอย่างไหน ไปซื้อเลย ....ทั้ง สองค่ายแหละ รุ่นทอปสุด มันก็ทอปพอกัน รุ่นรอง มันก็รองพอกัน ......สำคัญว่าจะซื้อมาทำอะไร ?

Comment

ลอง ศึกษา จาก ผลเทสในเวป หลายๆเวป
      จากตัวที่ หลายๆ ท่านแนะนำมา ในที่นี้

แต่จะให้ฝันธง ลงไป คงไม่ได้ เพราะเด๋วจะมี ทะเลาะกันอีก

จิงๆ ส่วนตัวผม ไม่ เลือกค่ายอยู่แล้ว
      แต่ก็ อย่างว่า ของแบบนี้ เขาอาจจะรักของเขา

Comment

เหมือนผมเลยจะซื้อ vga อีกตัวแต่ยังเลือกไม่ถูก

กำลังรอดูวี่แวว gf series 9 อยู่

Comment

ใจเยนๆนะคร้าบ ค่อยๆคุยกาน ... ของแบบนี้ ส่วนมากจะเป็นที่ความชอบส่วนตัวครับ นานาจิตตัง ไม่มีใครคิดเหมือนใครหรอก

ถ้าความชอบส่วนตัว ผมชอบ ATI ซึ่งในความเป็นจริง มันไม่ได้แรงเท่า nvidia การแสดงผล อาจจะดีกว่า หรือไม่ได้ดีกว่า ก็ไม่รู้ แล้วแต่คนจะพูด แล้วแต่คนจะคิด แต่ด้วยราคาที่ถูกกว่า และเทคโนโลยีขนาดที่เล็กกว่า ความร้อนและกินไฟก็เลยน้อยกว่า ผมก็เลยชอบน่ะครับ ... และความเห็นส่วนตัวก็คือ เท่าที่เคยใช้มา 2 ยี่ห้อ ati ก็สวยกว่าจริงๆ ย้ำนะครับ ว่าเป็นความเห็นส่วนตัว

Comment

ซื้อเทคโนโลยีของวันนี้ ก็ได้ใช้ได้เล่นเกมของวันนี้ ..... ถ้ารอเทคโน อนาคต ก็ยังไม่ได้ใช้ไม่ได้เล่นเกมของวันนี้ ...... ซื้อวันนี้ อีก 3 เดือนก็เริ่มเก่า ....... ยังไม่ซื้อ ก็ยังไม่เก่า ...... มีตังแล้ว ชอบอย่างไหน ไปซื้อเลย ....ทั้ง สองค่ายแหละ รุ่นทอปสุด มันก็ทอปพอกัน รุ่นรอง มันก็รองพอกัน ......สำคัญว่าจะซื้อมาทำอะไร ?

ชอบข้อความนี้จัง

ถูกต้อง...ใช่เลย มีงบพอก็เลือกได้เลย

Comment

ถาม จขกท.ว่าจะเอามาทำอะไรครับ อ่านคอมเมนท์ข้างบนๆรู้สึกจะถกกันเรื่องความคุ้มค่าเป็นหลัก

แต่ผมมาแหวกแนว เอาความชอบเข้าว่าครับ อิๆๆ เดินดูชอบตัวไหน สอยเลย

แนะนำให้ จขกท. ดูจากรีวิวดีกว่าครับ แบบว่าสนใจตัวไหนแล้วก็ไป ดูรีวิวเปรียบเทียบกันเลยครับ

แต่ถ้าจะหาความเห็นเฉพาะเป็นการ์ดรุ่นๆตัวๆไปในหมวดนี้ก็มีครับ เค้าเรียกรวมพรรคพวกกันออกบ่อย

วิธีเลือกซื้ออุปกรณ์คอมฯคร่าวๆ
              1.ถามตัวเองอยากได้อะไร เอามาใช้อะไร
              2.ตั้งงบ
              3.เลือกอุปกรณ์ในราคาที่ใกล้เคียงกับงบจะมากกว่าน้อยกว่าก็ว่าไป โดยหาข้อมูลจากเว็บพวกนี้ [1] [2] [3] [4]
              4.เลือกตัวที่สนใจ ถูกใจ โดนใจ อยากได้ มาหาดูรีวิว ตามเว็บพวกนี้ [1] [2] [3]

ทำตามที่ว่ามาขั้นตอนสุดท้าย คือตัดสินใจแล้วควักตังจ่ายที่ร้านเลยครับ

หวังว่าจะช่วยได้นะครับ ^_^

Comment

เอาใช้งานง่ายๆก็88 ไปเถอะท่าน
                Last edited by jarzabrike; 5 Feb 2008, 13:14:10.

Comment

ถ้าไม่อยากเจอปัญหาเรื่อง driver ก็ใช้ Geforce ดีกว่าครับ ผมใช้ ATI มาสามตัว ล้วนมีปัญหากับ Driver แทบทั้งสิ้น จะอัพหรือไม่อัพ driver ผลสุดท้าย ก็ยังมีปัญหากับเกมที่เล่นอยู่ทุกวันนี้อยู่ดี

ปล.ไม่ได้เชียร์ Geforce นะครับ ยอมรับว่า ATI อุปกรณ์หลายๆอย่างและเทคโนโลยี ดีกว่า Geforce มาก(ถ้าคิดถึงราคาต่อค่าตัวในรุ่นใกล้เคียงกัน และในความเห็นส่วนตัว โดยเฉพาะเรื่องการให้สีของATI สวยสดดี) แต่ Driver นี้ปัญหาประจำ

Comment

ถ้าคุณรับได้กับ driver ที่ยังห่วยอยู่มากของ ATI ใช้การ์ดของ ATI ก็คุ้มครับราคากับประสิทธิภาพ
                    ส่วนถ้าใช้ nvidia ยังไงก็ปัญหาเรื่อง driver น้อยกว่า ATI มากครับ

ถ้ายังไม่เชื่อหลายๆ ท่านที่เขาบอกกันมา คุณก็ลองซื้อ ATI ใช้กับตัวเองดูได้ครับว่ารับได้กับเฟรมเรทเวลาเล่นเกม
                    กับปัญหา driver ต่างๆ ได้มากขนาดไหน ถ้ารับไม่ได้ก็เอามาขายจ่อแล้วไปซื้อ nividia ก็จบครับ

ไอ้เรื่องดูหนังน่ะถ้าคุณดูแต่ไฟลื avi. h264 divx หรือ xvid ที่ rip มาทั้งหลายมันก็ไม่ค่อยมีความต่างเท่าไหร่หรอกครับ
                    เหมือนๆ กัน

Comment

Originally posted by MrBoomBa View Post
                      GIGABYTE 8800GT Turbo force+sink Zalman 8700 ตัวนี้G92 ไหมครับ มีตัวเป็นๆให้ชมไหม
                      เอ่อ . . . 8800GT นี่มัน G92 ชุดแรกเลยไม่ใช่หรอคับ ??? มันก็เป็น G92 ทุกตัวอยู่แล้ว ...!

Comment

3850 อะ เงินที่เหลือไปซื้อเอฟเฟคกีต้าร์

Comment

รู้สึกโล่งใจเลยครับและก็ขอขอบคุณ สำหรับคำตอบ ที่ตอบมาทำให้ผมเข้าใจอย่างแท้จริง เพราะมีคำตอบบางคำตอบที่ผมอยากฟัง แต่ผมไม่กล้าถาม และเป็นประโยชน์ ต่อผมกับแพื่อนๆที่เข้ามาอ่านกัน ขอเชิญครับสำหรับท่านที่มีประสบการณ์ที่จะมาแบ่งปันกันครับ

Comment

ขอบอกว่า 8800 gt ใช้ pws ของ delux ตัวละ 800-900
                            ผมเปิดวันละ 15-20 ชม มาเดือนนึงได้แล้ว ไม่เคย งอแง
                            เลี้ยงง่ายไดร์เวอร์ก็ดี เล่นเกมลื่น(ทุกเกมส์)

แต่ 3870 ไม่เคยลอง
                            แต่คิดว่าถ้าซื้อเพราะดูหนัง ก็ 3850 ก็พอแระ
                            จุ๊บๆ

Comment

Working...
                            X