Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโชว์มั่งดิพึ่งเสดร้อนๆๆๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คัยสนจัยPMมาได้นะคับราคาถูก

Comment

ขอวิจารณ์หน่อยนะครับ คงไม่ว่ากัน

BLOCK น้ำถ้าตัดเรื่องงบประมาณออกไป ค่อนข้างด้อย เพราะพื้นที่ในการดึงเอาความร้อนใน BLOCK น้อยมาก
      ปริมาณน้ำที่ไหลผ่านเข้าออก ก็น้อย ความร้อนสะสมบริเวณ CPU ก็จะเพิ่มขึ้น ถ้าเปลี่ยน BLOCK อาจะ BLOCK ของไทยทำรุ่นแรก แล้วมาโมนิดหน่อย แค่นั้นก็เย็นขึ้นจมแล้ว
      ในเมื่อ BLOCK ดึงความร้อนออกมาได้น้อย หม้อน้ำมีขนาดใหญ่เกินไป ไร้ประโยชน์ ( ถึง BLOCK ดึงได้มาก ก็ค่อนข้างไร้ความหมาย) ลดขนาดลงเหลือ 1/3 ความร้อนก็ยังคงเท่าเดิม เสียงดังจากพัดลมที่ติดหม้อน้ำคงดังสนั่นหวันไหว ถ้าลดหม้อน้ำลง ก็ติดพัดลมน้อยตัวลง เสียงเงียบกว่าเดิมเยอะ
      ทำไมถึงบอกว่าใหญ่ไปไม่มีประโยชน์ ส่วนหนึ่งมาจากลิ้งนี้
      http://www.vmodtech.com/modules.php?...e&pid=4&page=3 อีกส่วนมากจากประสบการณ์การเล่นส่วนตัว

ติเพื่อก่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น ไม่ได้มีเจตนาร้ายแต่อย่างใดนะครับ

ผู้ที่คิดว่าผมเข้ามาก่อกวน ผมคงไม่มานั่งพิมอะไรเยอะแยะแบบนี้

Comment

เหอๆ สายยาวจัง

Comment

ขอบคุนคับที่แนะนำแต่เสียงไม่มีเลยคับพัดลมที่หม้อน้ำเงียบส่วนBlockน้ำผมก็ดูดความร้อนได้ดีท่าไม่เปิดพัดลมที่หม้อน้ำผมลองเอามือจุ่มน้ำก็อุ่นๆนี่คือตอนเปิดคอมทิ้งไว้แต่ท่าใช้งานน้ำร้อนคับแล้วพอดีพื้นที่จำกัด...ขอบคุนคับ

Comment

แจ่มครับ อยากได้หม้อน้ำไม่ทราบหาซื้อที่ไหนได้ครับ

Comment

จออันเดียวกันเลย

Comment

สดจริงๆครับ

Comment

เย็นดีไหมคับ ขอดูอุณหภูมิ ตอน full load หน่อยคับ

จอรุ่นเดียวกันเลย

Comment

เขียวค้นคลัก ~.~

แต่เท่าจายเล่นสี ที่ยึดซิ้ง cpu ^^

Comment

ก็ดีครับ แต่ Loop น้ำโคตรยาวเลย -*-

Comment

ไมไม่ลองหา Case Fulltower มาแต่งดู ผมว่าน่าจะดูสวยขึ้นนะ แล้วจัดให้เป็นระเบียบซักหน่อย !!!

Comment

ต่างคนต่างวิจารณ์ต่างคนต่างความคิด

Comment

แก่ให้ดูง่ายแล้วกานครับ

Comment

น้ำค้นดีจังครับ สายยาวมากด้วย อิอิ

Comment

Working...
                              X