Announcement

Collapse
No announcement yet.

P35 NEO2-FR จุดวัดไฟ VDIMM บนตัวบอรืดมันอยู่ตรงใหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P35 NEO2-FR จุดวัดไฟ VDIMM บนตัวบอรืดมันอยู่ตรงใหน

พอดีอยากรู ว่ามันอยู่ตรงใหนอะครับ แบบว่า มันไม่มีเซนเซอ vdimm เลยอะ ไม่รู้ไฟจริง ที่จ่ายให้แรมมันกี่ v

ถ้าพอทราบขอจุดวัดไฟของ vcpu ด้วยนะครับ ^^ เผื่อ censor เพี้ยน

เพิ่ม เติม ไอ้ โหมดนี่มันทำไรได้ อะ F4

ผมเล่นไฟ 1.8V(Bios) กับแรมครูเชียล ซิงค์เหลือง บัส 800

Speedfan , Everest มันบอก 2.30V -*- อะไรของมันหว่า

Comment

Everest มันบอกไฟแรมได้ด้วยหรอลุง ปรับไงอะ -*- เห็นกะทู้ลุงก็หาไม่เจอไม่ใช่หรอ

แต่ที่แน่ๆลอง โปรแกรมที่มากับแผ่น dual core center อะ มันมองไฟแรมเห็นอะ มีคล็อกไฟ agp ได้ด้วย แต่ ต้องใช้บอร์ดรุ่นใหนไม่รู้

Comment

ผมไม่มีบอร์ดครับ แต่คิดว่าน่าจะชัวร์

ร่วมด้วย ช่วยมั่วครับ อิอิ
        Attached Files

Comment

ง่า เจ้าของกระทู้หาย - -"
          อุตส่าห์จัดมาแล้ว อิอิ

Comment

มีหลายสาเหตุครับ
            1.ติดธุระ ไปทำงาน เที่ยวตรุษจีน
            2.ไม่เข้าใจความหมาย ที่ให้มา
            3.ขาดอุปกรณ์วัดไฟ:Multimeter
            4.อาจจะอยากได้ที่เป็น software

อย่างไรก็ต้องขอบคุณท่าน mrhelix ครับ
            ขอความกรุณาครับ หากไม่เข้าใจ ที่mrhelix ให้ไว้ อย่างวางเฉยนะครับ ถามเข้ามาเลยครับ ถ้ารู้แล้วก็ให้เครดิตท่านmrhelix บ้าง แค่คำขอบคุณก็ยังดีกว่าท่านวางเฉย นะครับท่าน

Comment

Originally posted by SUBOBO View Post
              มีหลายสาเหตุครับ
              1.ติดธุระ ไปทำงาน เที่ยวตรุษจีน
              2.ไม่เข้าใจความหมาย ที่ให้มา
              3.ขาดอุปกรณ์วัดไฟ:Multimeter
              4.อาจจะอยากได้ที่เป็น software

อย่างไรก็ต้องขอบคุณท่าน mrhelix ครับ
              ขอความกรุณาครับ หากไม่เข้าใจ ที่mrhelix ให้ไว้ อย่างวางเฉยนะครับ ถามเข้ามาเลยครับ ถ้ารู้แล้วก็ให้เครดิตท่านmrhelix บ้าง แค่คำขอบคุณก็ยังดีกว่าท่านวางเฉย นะครับท่าน
              อิอิ ท่าน พอดีผมเห็นพาดหัวกระทู้มาอย่างนี้น่ัะครับ

" P35 NEO2-FR จุดวัดไฟ VDIMM บนตัวบอรืดมันอยู่ตรงใหน "

ปัญหาอยู่ที่ผมเองไม่มีบอร์ดครับ แต่มันก็พอมีวิธีดู-วัด แล้วผมก็เลยอยากรู้ว่าวิธีของผมใช้ได้หรือไม่ครับ อิอิ
              ส่วนวิธีวัดก็ ใช้มัลติมิเตอร์ ขั้วลบ จับที่กราวน์ เช่น รูน็อต/ชิ้นส่วนที่เป็นเหล็กเช่น Panel ด้านหลัง ขั้วบวกก็ตามจุดที่ชี้ไว้ครับ อิอิ

เอาไปลองกับตัว Platinum ก็ได้นะครับท่าน

Comment

ลองตามท่าน mrhelix บอก มัน OK นะครับ แต่มันไม่สะดวกนี่สิ

ต้องใช้โปรแกรม DualCore Center ที่แุถมมากับบอร์ดก็ OK ครับ

แต่ SpeedFan มันบอกไม่ตรงเลยซักอย่าง -*-

Comment

ขอบคุณครับ คุณ mrhelix พอดี พึ่งได้อ่านครับ เมื่อวานมาหากะทู้ตัวเองไม่เจอ ยังไม่ว่างลองเลยครับขอบคุณมาก

Comment

Working...
                  X