Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wireless notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wireless notebook

อยากทราบว่า มันมีรัศมีกว้างขนาดไหนน่ะครับ และความเร็วความแรงเราดูยังไงครับ

และเมาส์ คีย์บอร์ดที่เป็น Wireless เราสามารถเอามาใช้ได้เลยไหมครับ โดยไม่ใส่อะแดปเตอร์น่ะครับ

ดันให้ อยากรู้ด้วยครับ ^^

Comment

ดันอีกคร๊าบ

Comment

ทางทฤษฏี 100 เมตร แต่ในความเป็นจริงไม่ถึง 100 เมตร

Comment

ส่วนมากไกลกว่า 50 เมตร จาก spot สัญญาณจะเริ่มแผ่วๆ แล้วอ่ะครับ มันจะเริ่มมีอาการสัญญาณขาดหาย ถ้าเป็น a/b/g น่ะ แต่ถ้าเป็นแบบ n จะได้ไกลกว่านั้นอีก แต่ประเทศไทย ไม่ให้ใช้ล่ะ

พวกเมาส์กับคีย์บอร์ด Wireless ใช้โดยไม่ใส่ Adapter นี้มันยังไงอ่ะครับ โดยไม่เสียบตัวนำสัญญาณมันอ่ะหรอ - - แล้วมันจะรับยังไงอ่ะครับ การ์ด Wireless 1 ตัว / 1 สัญญาณน่ะครับ - -' ต่อพร้อมๆ กันบ่ได้

ผิดพลาดอย่างไรขออภัย = ='

Comment

ถ้าเป็นรุ่นที่ใช้กันอยู่ปัจจุบัน รู้สึกจะได้สัก 30 เมตรมั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะ

Comment

Originally posted by freedoms View Post
              ส่วนมากไกลกว่า 50 เมตร จาก spot สัญญาณจะเริ่มแผ่วๆ แล้วอ่ะครับ มันจะเริ่มมีอาการสัญญาณขาดหาย ถ้าเป็น a/b/g น่ะ แต่ถ้าเป็นแบบ n จะได้ไกลกว่านั้นอีก แต่ประเทศไทย ไม่ให้ใช้ล่ะ

พวกเมาส์กับคีย์บอร์ด Wireless ใช้โดยไม่ใส่ Adapter นี้มันยังไงอ่ะครับ โดยไม่เสียบตัวนำสัญญาณมันอ่ะหรอ - - แล้วมันจะรับยังไงอ่ะครับ การ์ด Wireless 1 ตัว / 1 สัญญาณน่ะครับ - -' ต่อพร้อมๆ กันบ่ได้

ผิดพลาดอย่างไรขออภัย = ='
              ครับ ตามที่ท่านเข้าใจน่ะครับ แต่ การ์ด Wireless 1 ตัว ต่อ 1 สัญญาณ ต่อพร้อมๆ กันบ่ได้ จริงเหรอครับ อืม งั้นก้อต้องมีตัวใดตัวนึงเสียบตัวนำสัญญาณ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                ครับ ตามที่ท่านเข้าใจน่ะครับ แต่ การ์ด Wireless 1 ตัว ต่อ 1 สัญญาณ ต่อพร้อมๆ กันบ่ได้ จริงเหรอครับ อืม งั้นก้อต้องมีตัวใดตัวนึงเสียบตัวนำสัญญาณ ผมเข้าใจถูกไหมครับ
                พูดงงๆแฮะ

ส่วน Mouse,keyboard นั้นเค้าใช้กันคนละย่านความถี่ครับ และใช้เฉพาะตัว ไม่งั้นตีกันตาย

Comment

Working...
                X