Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพ ๆ ทั้งหลายครับช่วยผมด้วยครับ เครื่องผมดับคร๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพ ๆ ทั้งหลายครับช่วยผมด้วยครับ เครื่องผมดับคร๊าบ

ท่านเทพ ๆ ทั้งหลายครับช่วยผมด้วยครับ เครื่องผมดับคร๊าบ
    คือ เครื่องอยู่ดี ใช้งานได้ปกติ ทีนี้ผมได้การ์ดจอมาตัวนึง " Spark ATi 9550" ผมก็เสียบเข้าไป พอเปิดเครื่อง ไม่ทันบู๊ต มันก็ดับ เปิดใหม่อีกครั้ง มันก็ไม่บู๊ต(ที่จอมันไม่ขึ้นน่ะ) ผมก็ลองใส่ของเดิม " Nvidia Fx5200 " มันก็เหมือนเดิม ทำยังไง ๆ ก็ไม่ขึ้น ผมหมดความสามารถแล้วครับ ท่าน ๆ ทั้งหลายช่วยผมทีครับ
    ขอขอบคุณเป็นอย่างมากครับ.......

การ์ดจอมันมีปัญหาหรือป่าว

Comment

ไดร์เวอร์ไม่เเสถียร เปลี่ยนตัวอื่น
      PSU จ่ายไฟไม่นิ่งละ
      RAM มี เอ๋อ
      HDD เช็ค bad
      ความร้อนต่างๆ

Comment

ไม่ Mainboard ก็ supply ละครับ แต่เคยเจออีกแบบ(เพิ่งเคยเจอตั้งแต่ซ่อมคอมมาเกือบ10ปี ก็ HD ชอร์ต เสียบHD แล้ว เปิดติดแล้วดับ) แต่ที่เจอบ่อยจะเป็น MB ASUSเจอบ่อยเลย อาการนี้

Comment

ผมใช้ บอร์ด asus a8v / cpu amd athlon 3200+ ครับ

Comment

ผมเคลี่ย cmos... เปิดได้แล้วครับ (ดีใจจัง) โทษน่ะครับเรียนถามผู้รู้หน่อยว่าปัญหามันเกิดจากไรหรอครับ
            ขอบคุณคร๊าบ..........

Comment

ไบออสเอ๋อหรือป่าวครับ เลยเป็นอย่างนั้น

Comment

ก็น่าจะ Bios อ่ะมันอาจจะเซทค่า ไม่เข้ากับการ์ดจอก็เป็นได้

Comment

ตอนนี้ผมใช้ของเดิมอยู่(การ์ดจอน่ะ)แล้วพอจะใส่ของใหม่ต้องทำไงบ้างครับ
                  เสียบลงบอร์ดเลย หรือว่าต้องทำไงก่อน.......
                  แนะนำทีครับ

Comment

เอาไดร์เวอร์ ตัวเดิมออกก่อน แล้ว ก็เสียบของใหม่ แล้ว ลงไดร์เวอร์ใหม่ ครับ

Comment

ตอนนี้เป็นเอาใหญ่เลยเปิดเครื่องพอจะเข้าวินโดว์ก็ดับเฉย (ขนาดใช้การ์ดจอเดิมน่ะ) เปิดใหม่ไม่ติด ต้องถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ถึงจะติด
                      บางทีก็เข้าวินโดว์ได้แต่พอเปิดเกมส์หนัก ๆ ก็ดับเฉย บางทีเสียบไฟปุ๊บบู๊ตเลย ไม่ทันได้กดปุ่ม POWER ผมว่าน่าจะ psu มีปัญาหา
                      ใช่มั้ยครับ หรือว่าเป็นที่ส่วนอื่น
                      ผู้รู้........ช่วยตอบทีครับ

Comment

ก็น่าจะไฟแหนะงับใกล้ลาโลก แลดูและ

Comment

Working...
                        X