Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง X3 กับ altec จะเอาอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง X3 กับ altec จะเอาอะไรดีครับ

เมื่อวานไป พันธ์ทิพย์มา อยากได้ 5.1 ก็เลยไปเดินหา ก็ได้มาตามนี้
    1. X3 / 5.1 ราคา 4,900 บาทครับ (ร้านบอกว่า 5.1 แท้ มันมีแท้กับเทียมด้วยเหรอ)
    2. altec ราคา 8,900 บาทครับ เป็น 5.1 เหมือนกัน จำชื่อรุ่นไม่ได้
    3. altec ADA885 ราคามือสอง 6,000 บาท

อยากรู้ว่าเพื่อนๆ ว่าอันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ส่วนตัวใช้ altec แล้วชอบ
    แต่จะหารุ่นอื่น ก็เห็นคนนี้ในนี้ชอบ X3 กัน ฟังเสียงก็โอเคดี แต่เห็นชอบบอกว่า
    ใช้กับการ audigy จะดี แต่ผมจะเอาไปใช้กับเครื่องเล่น DVD ของ ฟิลลิปนะครับ
    ซื้อมาราคา 1600 บาท มันมีช่องต่อดิจิตอล แต่คาดว่าเครื่องคงไม่มีตัวถอดรหัส
    สัญญาณ DTS หรือ Dolby นะครับ จำต้องซื้อ ตัว decorder ของ creative อีกตัวไหม
    หรือว่าจะเล่นเป็น ชุดโฮม ที่ราคา ประมาณ 10,000 บาทนิดๆ ไปเลยดีกว่า

สุดท้ายช่วยแนะนำทีว่าควรจะลงทุนกับอันไหนดีกว่ากัน
    ช่วงนี้ ตัดสินใจไม่ถูกละครับ สับสนตัวเอง

X3 / 5.1 ไม่ต้องคิดมาก
    ส่วนaltec แพงชื่อแถมมาไกล
    แค่ยกลูกลำโพงจะเห็นความแตกต่าง

Comment

ชอบดูหนัง ถ้างบไม่ใช่อุปสรรค ก็ADA885 ครับแต่ดูดีๆล่ะกันเพราะเป็นมือ2 ถ้าเน้นประหยัดก็X3ครับผม

Comment

3. altec ADA885 ราคามือสอง 6,000 บาท
        ยังมีคนปล่อยอีกหรือนี่....(^-^)

Comment

ผมเชียร์ X3 คับผม คุ้มแน่นอน

Comment

เล่นเป็น ชุดโฮม ที่ราคา ประมาณ 10,000 บาทนิดๆ ไปเลยดีกว่าครับ พลังเสียงมันคนละเรื่องกัน

Comment

Originally posted by Nutte View Post
              เล่นเป็น ชุดโฮม ที่ราคา ประมาณ 10,000 บาทนิดๆ ไปเลยดีกว่าครับ พลังเสียงมันคนละเรื่องกัน

นี้รุ่นไหนแนะนำบ้างท่าน แอบสนใจนิดๆๆ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                นี้รุ่นไหนแนะนำบ้างท่าน แอบสนใจนิดๆๆ
                โซนี่มั่งครับ

Comment

Originally posted by IIM View Post
                  โซนี่มั่งครับ
                  Sony ชุดมินิ นี้ผม ขอบายคับผม ชอบ อะไรที่มานแปลกใหม่ น่าลองมากกว่าน่ะท่าน

Comment

Pioneer เลยครับท่าน

Comment

แล้วถ้าผมต่อ เครื่องเล่น ดีวีดี กับตัวถอดรหัสของ
                      Creative นะครับแล้วมาต่อเข้ากับลำโพงพวก X3
                      หรือ altec นะมันจะได้เสียที่เป็น 5.1 ไหมครับ
                      หรือว่าได้แบบปลอมๆ เป็นวิชวล มาแทน
                      ช่วยอธิบายทีครับ ไม่ค่อยเข้าใจอะ

ปล.เห็นกระทู้บอกว่ามี X3 ริมแดง แท้จริงแล้วมันคือ X4 นี่เอง เพิ่งจะรู้

Comment

ลืมบอกไปว่าที่ผมอยากต่อนะ ไม่ผ่านเครื่องคอมฯ เลยนะครับ

Comment

Working...
                        X