Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock ครั้งแรกในชีวิตครับเมื่อเช้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock ครั้งแรกในชีวิตครับเมื่อเช้า

CPU INTEL E4400 2.0 GHz
    MB GA-P35-DS3R
    RAM 667 1 GB KINGTON
    VGA ASUS X1600 PRO 256

เมื่อเช้าไม่มีไรทำก็เลยลอง Overclock ดูครับเป็นครั้งแรกเลยเพราะไม่กล้าทำกลัวพัง
    เริ่มจาก เข้าไปดูใน bios ต้อนแรกตัวคูณเริ่มต้นมัน เป็น X9 กับ 200 ได้ความเร็วแค่ 1.80 GHz
    ผมก็เลยเปลี่ยนมันซะเป็น X10 กับ 280 ได้ความเร็ว 2.80 GHz จาก 1.80 GHz แต่พอเพิ่มเข้าไปอีก 2.9 GHz บูตไม่ขึ้นครับ ส่วนเรื่อง ไฟ ผมปรับไม่เป็นเลยไม่ทำ ทำเป็นเท่านี้ครับแล้วทำไม
    CPU อุณหภูมิ 29~33 C* มันน่าจะร้อนกว่านี้ไหมครับหรือปกติดี
    ใช้ซิงค์เดิมมากับ CPU นะครับ แต่เพิ่มพัดแบบก้นหอยซื้อมา 100 B มาเป่าด้วย (อย่างแรงครับ)
    แล้วอีกอย่างหนึ่ง ในรูปนะครับ {อุณหภูมิ Aux มันคือ ของตัวไหนครับ}
    Last edited by bananabuch; 4 Feb 2008, 15:26:34.

ผมว่ามันน่าจะไปได้อีกนะคับ ลองขยับขึ้นทีละนิด

Comment

ติดตรงไหนหาดูในกะทู้ที่นี่มีครบครับ ผมก็หาในนี้แหละ สำหรับผมแล้วสนุกมากกว่าเล่นเกมอีก
      ลองไปเรื่อย ๆ ครับ

Comment

ทดแรม 1:1 ด้วยนะเดี๋ยวมันจะตันที่แรมซะก่อน

Comment

แจ่มเป็ดเลย!! อยากดู CPU-Z ตรงแรมด้วยครับ

Comment

แหล่มเลย

Comment

ปรับแรมเป็น 1:1 ทำยังงัยครับทำไม่เป็น

Comment

clock ได้ 100% รึยังหนอ

Comment

Working...
                X