Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามีเงิน 100000 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมชอบ haman/gadon+speaker psb (ส่วนตัวนะครับ)

Comment

ซื้อมือสองครับ ขายต่อเจ็บตัวน้อย ซื้อมา-ขายไปบ่อยๆ ยิ่งสนุก ได้ลองของใหม่ๆตลอด

Comment

Originally posted by IIM View Post
        ไม่ใช่ครับ ***งกันปีนึง แต่เกิดวันกับเดือนเดียวกัน ต่างกันตรงปีแค่นั้น เกิดเองไม่ได้ตั้งใจให้ตรงกัน
        แม่น.....จริงๆ

Comment

ถ้าไม่ใช่พวกซีเรียสในการฟัง ผมว่าควรดูที่การบริการหลังการขายว่าดีไหม
          ที่ดีๆ ก็มี

-ทวาทศิน (nad , psb , nht , velodyne)
          -magnet

มี 2 เจ้านี้แหละที่รู้ๆ กันว่าบริการหลังการขายดีมาก

Comment

มีแสนนึงผมเอาไปซื้อหูฟังสัก 5-6 พัน แล้วเอาตังค์ที่เหลือไปลงทุนหรือหุ้นทำธุรกิจก่อนดีกว่า (ในกรณีที่ผมยังไม่มีชุดอะไรเลย) จากนั้นได้กำไรมาสักก้อนก็ค่อย ๆ แบ่งเก็บก้อนนึงหักมาซื้อเครื่องเสียงทีละชิ้น จมไปแสนนึงตูมเดียว บางทีมันไม่ได้อะไรคุ้มค่าตามความต้องการเลย

ถ้ามีชุดอยู่แล้วก็ว่ากันอีกกรณีนึงเช่นอาจจาเอาไปเพิ่มลำโพง หรือเปลี่ยน AVR หรือเติมอะไรที่ขาดอยู่
            Last edited by mydoc; 5 Feb 2008, 07:47:04.

Comment

ท่านเจ้าของกระทู้ถ้าสนใจจริงๆลองไปฟังตามร้านที่ท่าน IIM แนะนำดูครับ บริการดีตามที่บอกทั้งคู่ ฟังดูหลายๆชุดครับอย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ ก่อนไปก็พิจารณาก่อนว่า
              -ห้องเราขนาดเท่าไร ใหญ่หรือเล็ก
              -อยากได้ลำโพงตั้งพื้น,วางขาตั้ง,หรือแบบแขวน
              -ซีเรียสในการฟัง, หรือฟังแบบสบายๆ หรือเน้นสวยงามเข้ากับห้อง
              -เล่นแต่ดีวีดีหรือต้องการทำระบบไว้รอพวกบลูเรย์

Originally posted by Aeromancer
              ของแพงใช่ว่าจะเหมาะกับหูคุณเสมอไป ของถูกก็ใช่ว่าจะเหมาะกับคุณเสมอไป ดังนั้นจะแพงจะถูกไม่เกี่ยว มีหลายครั้งที่ คนซื้อ Now Hear This เอามาเปิด เพลง Dance แล้วบอกว่า ลำโพงไม่ตึบ ...
              แปลว่าไม่มันหรือเปล่าครับ
              ลอง T6 หรือยังครับ

Comment

สรุปนะครับ เอาเงิน 100000 ไปซื้อทีวีรุ่นเล็กๆ 14" กับเครื่องเล่น dvd ของ aj ใช้ลำโพงของทีวีไปก่อน แล้วก็เอาเงินที่เหลือไปลงทุน รอได้กำไร ละก็เอาไปลงทุนต่อ จนหลุดจาก rat race แล้วค่อยเอาไปซื้อเรือ yacht ละก็แปลงร่างเป็นโรเบิร์ต คิโยซากิรึเปล่าครับ อิอิ

Comment

แปลว่าไม่มันหรือเปล่าครับ
                  ลอง T6 หรือยังครับ
                  ลองไปฟังครับ NHT คู่ละ 38000 รุ่นเล็ก วางชั้น มันไม่ได้เหมาะกับเพลง Dance หรือ Techno เลยครับ คนซื้อส่วนใหญ่เอาไปฟัง เพลงร้อง และ คลาสิค เสียงอุ่นนุ่มลึก มาก แต่ถ้าคุณเอาเพลงเดียวกันนี้ไปเปิดกับ Klipsch หรือ Infinity JBL คุณจะได้ความตึบมากขึ้นกว่า NHT ในราคาก็ไม่หนีกันเท่าไหร่ เป็นต้นครับ

เหมือนกับเอารถ F1 มาวิ่งบนท้องถนน ธรรมดาๆ ก็ขับได้ไม่ดี แต่ถ้าเอา 911 มาขับบนท้องถนน กับได้ดี แต่เอาขับ บนสนาม F1 มันก็แซงใครไม่ได้แน่

-เล่นแต่ดีวีดีหรือต้องการทำระบบไว้รอพวกบลูเรย์
                  BD จะได้เกิดหรือเปล่าไม่รู้ Sony ขาดทุนไปกับ PS3 เยอะเลย อิอิ ผมว่าน่าจะลองดู HDDVD ความละเอียดก็ไม่หนีกันเท่าไหร่ ในระบบ 1080p เท่าๆ กัน
                  Last edited by Aeromancer; 5 Feb 2008, 13:42:16.

Comment

100000 นึง เป็นผมใช้ SAAG ดีกว่า ที่เหลือเอาไปทำอย่างอื่น

Comment

เขาจิงจัง นะคับ ช่วยให้คำปลึกษา ที่ดีหน่อย

Comment

Originally posted by ProOz View Post
                        เขาจิงจัง นะคับ ช่วยให้คำปลึกษา ที่ดีหน่อย
                        ก็ให้คำปรึกษากันไปเยอะแล้วนะครับ หลายคนก็ช่วยกันตอบ จะให้ฟันไปเลย เอา brand ไหนอะไรยังไง ทั้งๆ ที่เค้ายังไม่ได้บอกเลยว่าอยากได้เสียงแนวไหน ฟังแนวไหน ดูหนังแนวไหน มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ขนาด brand เดียวกัน แต่คนละรุ่น ก็ยังให้เสียงคนละแบบเลย ผมก็บอกไปความเห็นนึงละ ให้ซื้อเป็นชุดที่เค้าจัดไว้ หรือ ภายในบริษัททำเข้าเดียวกัน จะเข้ากันง่ายกว่าสำหรับมือใหม่

Comment

Originally posted by Aeromancer
                          ก็ให้คำปรึกษากันไปเยอะแล้วนะครับ หลายคนก็ช่วยกันตอบ จะให้ฟันไปเลย เอา brand ไหนอะไรยังไง ทั้งๆ ที่เค้ายังไม่ได้บอกเลยว่าอยากได้เสียงแนวไหน ฟังแนวไหน ดูหนังแนวไหน มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ขนาด brand เดียวกัน แต่คนละรุ่น ก็ยังให้เสียงคนละแบบเลย ผมก็บอกไปความเห็นนึงละ ให้ซื้อเป็นชุดที่เค้าจัดไว้ หรือ ภายในบริษัททำเข้าเดียวกัน จะเข้ากันง่ายกว่าสำหรับมือใหม่
                          เห็นด้วยครับ
                          แล้วเจ้าของกระทู้อยู่ที่ไหนครับนี่

Comment

เห็นด้วยครับ
                            แล้วเจ้าของกระทู้อยู่ที่ไหนครับน
                            อยู่นี่คับท่าน
                            พอดีตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลา สอบๆๆๆๆ
                            ตอนนี้พาพ่อไปตระเวณฟังอยู่คับ แต่ยังไม่ลงตัวเท่าไร
                            เพราะยังสร้างไม่เสร็จ คืบหน้าอย่างไรจะมาบอกคับ
                            ขอบคุณทุกๆท่านมากคับ

Comment

Working...
                            X