Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by darkzezun View Post
    มีใครใช้ touchpad บ่อยๆครับ ใช้ดีมั้ย
    ทำไมผมรู้สึกมันหนืดๆ ถ้าจะปรับให้เร็วขึ้นต้องไปปรับที่ไหนครับ
    driver ล้วน ๆครับ ทีแรกผมใช้ของ Synaptic (ติดมากับเครื่อง) มันจะหนืด ๆ เหมือนกัน
    ลองปรับดูก็ไม่ค่อยเวิร์ค เลยลองเอา driver ออก ใช้ของ windows ปรากฎว่าลื่นปรื้ด ๆ ครับ

(win XP dark v 6 + SP 3 นะครับ )

Comment

• ตกแล้วดันนิดนึง

Comment

• Originally posted by neckie View Post
        driver ล้วน ๆครับ ทีแรกผมใช้ของ Synaptic (ติดมากับเครื่อง) มันจะหนืด ๆ เหมือนกัน
        ลองปรับดูก็ไม่ค่อยเวิร์ค เลยลองเอา driver ออก ใช้ของ windows ปรากฎว่าลื่นปรื้ด ๆ ครับ

(win XP dark v 6 + SP 3 นะครับ )
        พอจะมีที่โหลดไดรเวอร์มั้ยครับ พอดีใช้ vista น่ะ

Comment

• Originally posted by darkzezun View Post
          พอจะมีที่โหลดไดรเวอร์มั้ยครับ พอดีใช้ vista น่ะ
          http://drivers.synaptics.com/Synapti..._8_Vista32.exe

Comment

• ขอบคุณมากๆครับ
            มีปัญหาใหม่มาอีกแล้วครับ จะลง easycapture แต่ว่ากด setup ทีไรก็ขึ้นตามรูปครับ
            กด ok แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ใครพอจะทราบบ้างว่าเป็นเพราะอะไร
            Attached Files

Comment

• Y510 จะเปลี่ยนจาก Vista มาลง XP จะดีไหม ครับ ใครมีประสบการณ์ใช้ XP กะ Y510 บ้าง

Comment

• Originally posted by ipon26 View Post
                Y510 จะเปลี่ยนจาก Vista มาลง XP จะดีไหม ครับ ใครมีประสบการณ์ใช้ XP กะ Y510 บ้าง
                ของผมใช้พร้อมกัน 2 OS ครับ สำหรับใน XP ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา มี driver ครบ (แต่กล้องจะมีปัญหาใช้ veriface ไม่เวิร์ค แต่กับ MSN ใช้ได้ดีครับ)

Comment

• ดันขึ้นหน้า 1

Comment

• ดัน กัน หน่อย ครับผม ตก มาหน้าสองแล้ว
                    อยากให้อยู่คู่เว็ปนี้ ไปนานๆ ขอบคุณครับ

Comment

• มีปัญหามานำเสนออีกแล้วครับพี่น้อง คราวนี้เรื่องแป้นคีย์บอร์ด
                      คือมันยวบครับ (ไม่เยอะแต่ก็รู้สึกได้เวลากด และยวบแค่ข้างซ้าย)
                      อยากจะถามว่าใครเป็นบ้าง และพอจะเคลมได้มั้ย นานมั้ย

Comment

• ศ่งเคลมโลดครับ เค้าถึงบอกไง พ้าจะเล่นเกมกดโหดๆ ใช้จอยเถอะ หรือซื้อคีบอร์ดนอกมาต่อ 55

Comment

• Originally posted by geogeban View Post
                          ศ่งเคลมโลดครับ เค้าถึงบอกไง พ้าจะเล่นเกมกดโหดๆ ใช้จอยเถอะ หรือซื้อคีบอร์ดนอกมาต่อ 55
                          งั้นคงต้องเล่นเกมหนักๆต่อไป จะได้ยวบมากๆ ส่งเคลมง่ายๆ

Comment

• ดัน

Comment

• ดันๆๆๆ

Comment

• มีปัญหาใหม่มา(อีกแล้ว)
                                คือผมเปลี่ยนขนาดของไดรฟ์ c จากเดิมที่มีมา 30 GB เป็น 45 GB
                                แล้วพอจะทำ window recovery ที่กดปุ่ม NOVO น่ะ ทำไม่ได้ครับ
                                มันฟ้องว่าขนาดไดรฟ์ไม่เป็นไปตามที่ config มาจากโรงงาน
                                ผมคิดว่าจะลบไดรฟ์ recov. นี้ทิ้งจะได้เพิ่มพื้นที่ hdd เพราะปุ่ม NOVO คงใช้ไม่ได้แล้ว
                                ใครเคยเจอเคสแบบนี้บ้าง แล้วแก้ยังไงครับ

Comment

Working...
                                X