Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของผม บานพับแตก....

หมดประกันไปแล้วด้วย อ่าา...
    แถมมีมดไปทำลังอีก
    เหอๆ

โน็ตบุค ผม.. T_T....

เศร้า แล้วคร้าบ ผมโทรไป ถาม ค่า ซ่อม บานพับ เค้าบอก 4000-6000 เรยครับ

ท่านใดพอ มีวิธี.. ช่วยเหลือ

แนะนำหน่อย น้าา คร้าบบ.... เครียด....

มีวิธีต่อประกันหลังจากหมดไปแล้ว บ้างๆไหมม อ่าคร้าบบ

แบบ HP อ่า

Comment

• มีครับ หมดไม่เกินสามเดือนครับ ผมทำมาแล้ว

Comment

• ,, ไม่อยากจะพูดเรื่องต่อประกัน ,,
        ,, ผมบอกตรงๆ ว่าไม่ประทับใจอย่างแรง ,,

,, เมื่อตอนก่อนที่เครื่องผมจะหมดประกัน ผมเอาไปต่อประกันที่ value พันทิพ ,,
        ,, โดยหลักฐานที่นำไปก็คือใบรับสินค้าจากร้านที่ผมซื้อ ซึ่งระบุว่าจ่ายเงินแล้ว แต่ไม่ได้ระบุว่าจ่าย vat ,,

,, ทาง value บอกว่าผมต่อไม่ได้ เพราะในบิลของผมไม่ระบุว่าผมจ่าย vat ???? ,,

,, คำถามคือ ผมจะจ่าย vat หรือไม่ มันเกี่ยวอะไรกะ value ,,
        ,, มันเป็นเรื่องระหว่างผมกับร้านที่ผมซื้อไม่ใช่หรือ ,,
        ,, วันที่ผลิตที่ระบุด้านหลังเครื่องก็ผ่านมายังไม่ครบปี ซึ่งในความจริงแล้วผมไม่ต้องเอาหลักฐานการซื้อมาให้คุณดูด้วยซ้ำ ,,
        ,, หน้าที่ของ value นั้นคือถูกแต่งตั้งมาให้ทำการรับประกันสินค้า ไม่ใช่มาตรวจสอบว่าผมจ่าย vat ตอนซื้อหรือไม่ ,,
        ,, โดยเครื่องของผมก็ยังอยู่ในเงื่อนไขการรับประกันเดิมทุกอย่าง และคุณสมบัติครบที่จะมีสิทธิ์ต่อประกัน ,,

,, ผมก็เลยบอกว่า ไม่ต่อแล้ว ถ้าเสียก็จะเอามาโยนไว้หน้าร้าน แล้วก็ซื้อ dell แมร่ง ,,

,, เงื่อนไขงี่เง่าแบบนี้ ผมรับไม่ได้ครับ มันไม่แฟร์ ,,
        ,, ใครไม่เจอเคสงี่เง่าแบบผม ก็ถืว่าคุณโชคดีครับ ,,

Comment

• Originally posted by gigamack View Post
          มีครับ หมดไม่เกินสามเดือนครับ ผมทำมาแล้ว
          ทำยังไงเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อย ครับ

ตอนนี้กำลัง เครียด เลยครับ

แต่ของผม หมดไป .. 6เดือน แล้วอ่า ครับT_T เศร้า

และท่านใดมีวีธีไล่ มดออกจากเครื่องบ้างไหมครับ...

Comment

• ดันรอผู้รู้ มาช่วย ตอบ

Comment

• เรื่องประกันผมก็ไม่ได้ต่ออะครับก็หมดมา6เดือนแล้วเหมือนกันเพื่อนที่ทำงาน ขายโน็ตบุคที่เซียร์บอกเลโนโว้ เกิน 3เดือนต่อไม่ได้แล้วอะครับ

ส่วนไอ้มดในโน็ตบุคนี้ ไม่ทราบงะ >< แต่ว่าผมก็งงเหมือนกัน ทำไมมดมันชอบมาขึ้นโน็ตบุคจัง

Comment

• Originally posted by noomyok View Post
                ทำยังไงเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อย ครับ

ตอนนี้กำลัง เครียด เลยครับ

แต่ของผม หมดไป .. 6เดือน แล้วอ่า ครับT_T เศร้า

และท่านใดมีวีธีไล่ มดออกจากเครื่องบ้างไหมครับ...
                ผมว่ายังไงคุณลองไปติดต่อกับทาง value ดูก่อนครับ เผื่อจะสามารถลดหย่อนอะไรได้

Comment

• What's up

Comment

• คร้าบผม

คงต้องลองหาทาง ละคร้าบ

ปัจุบัน เล่น คอมไป รอดู มดไป ออกมาเใท่ิไร บี้ อย่างเดียวครับ

ตอนนี้ บานพับใช้กาวตราช้าง แปะอยู่ครับ เหอๆ

T_T เสียดายน่าต่อประกัน จริงๆ

Comment

• ดัน กระทู้ คร้าบผม

Comment

• Originally posted by noomyok View Post
                        ดัน กระทู้ คร้าบผม
                        ....

fyoq

Comment

....

fyoq
                          fyoดัยนน

Comment

fyoดัยนน
                            ดันๆ

Comment

• ลง window7 32bit ใช้ driver การ์ดจอ ตัวไหนดีครับ

Comment

• Originally posted by janus View Post
                                ,, ไม่อยากจะพูดเรื่องต่อประกัน ,,
                                ,, ผมบอกตรงๆ ว่าไม่ประทับใจอย่างแรง ,,

,, เมื่อตอนก่อนที่เครื่องผมจะหมดประกัน ผมเอาไปต่อประกันที่ value พันทิพ ,,
                                ,, โดยหลักฐานที่นำไปก็คือใบรับสินค้าจากร้านที่ผมซื้อ ซึ่งระบุว่าจ่ายเงินแล้ว แต่ไม่ได้ระบุว่าจ่าย vat ,,

,, ทาง value บอกว่าผมต่อไม่ได้ เพราะในบิลของผมไม่ระบุว่าผมจ่าย vat ???? ,,

,, คำถามคือ ผมจะจ่าย vat หรือไม่ มันเกี่ยวอะไรกะ value ,,
                                ,, มันเป็นเรื่องระหว่างผมกับร้านที่ผมซื้อไม่ใช่หรือ ,,
                                ,, วันที่ผลิตที่ระบุด้านหลังเครื่องก็ผ่านมายังไม่ครบปี ซึ่งในความจริงแล้วผมไม่ต้องเอาหลักฐานการซื้อมาให้คุณดูด้วยซ้ำ ,,
                                ,, หน้าที่ของ value นั้นคือถูกแต่งตั้งมาให้ทำการรับประกันสินค้า ไม่ใช่มาตรวจสอบว่าผมจ่าย vat ตอนซื้อหรือไม่ ,,
                                ,, โดยเครื่องของผมก็ยังอยู่ในเงื่อนไขการรับประกันเดิมทุกอย่าง และคุณสมบัติครบที่จะมีสิทธิ์ต่อประกัน ,,

,, ผมก็เลยบอกว่า ไม่ต่อแล้ว ถ้าเสียก็จะเอามาโยนไว้หน้าร้าน แล้วก็ซื้อ dell แมร่ง ,,

,, เงื่อนไขงี่เง่าแบบนี้ ผมรับไม่ได้ครับ มันไม่แฟร์ ,,
                                ,, ใครไม่เจอเคสงี่เง่าแบบผม ก็ถืว่าคุณโชคดีครับ ,,
                                ไม่ว่าจะพนักงานหรือช่าง ก็แย่หมดครับที่พันทิพ วันก่อน ผมพึ่งถามเรื่องbatteryที่ศูนย์ใหญ๋เลยถือโอกาศ บอกเขาเลยว่าแย่มาก ไร้คุณภาพ เขาบอกว่าจะเอาไปปรับปรุง แต่สำหรับผมก็ขอบายสำหรับศูนย์พันทิพครับ

Comment

Working...
                                X