overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: ข่าวล่าสุดที่รับเรื่องการแจกรางวัลของMsi จาก PCtoday

OverclockZone Member cereus's Avatar

Default ข่าวล่าสุดที่รับเรื่องการแจกรางวัลของMsi จาก PCtoday

Nipong M. to me
    show details 10:27 AM (10 hours ago) Reply

เรียน .....
    สำหรับเรื่องนี้ ทาง MSI แจ้งมายังกองบก. ว่า จะแจก 50 รางวัลจริงๆ ครับ
    ตอนนี้ยังงง อยู่ว่า ทำไม่เหลือแค่ 1 รางวัล
    ผมจะส่งเมลฺคุณให้ทางทีมจัดงานของ MSI เพื่อระบทราบข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้น

ขอบคุณครับที่ฟีดแบ็คให้ทราบ
    นิพงศ์

นี่คือข้อมูลที่ผมได้รับจาก บก.นิตยสารPCtoday

MSI-Technician MSI-U's Avatar

50 รางวัลนี่คือโมเดล 50 ตัวครับ

ไม่ใช่บอร์ด K9A2 Platinum ครับ

K9A2 Platinum แจกเพียง 1 รางวัล แต่แจกโมเดลสมาชิก PC Today ที่มาร่วมงาน 50 รางวัลครับ

OverclockZone Member LeoBlaze's Avatar

นั่นสิครับถ้าแจกK9A2 Platinum 50ตัว MSIขาดทุนย่อยยับพอดี -*-

OverclockZone Member mcom's Avatar

555+

OverclockZone Member
    Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

อิอิ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

ฉลากในกล่องถึง 50 ใบป่าวเหอะ ดูมันน้อยๆนะ

หรือว่ามี หมายเหตุไว้หรือเปล่าว่า "ขอสงวนสิทธิ์ อาจมีการเปลี่ยนแปลง โดยไม่แจ้งให้ทราบ" ประมาณนี้ป่าวครับ

แต่พี่ U ก็บอกมาแล้วนะว่าพิมพ์ผิดครับ ^^

OverclockZone Member cereus's Avatar

50โมเดล นี่นี่ผู้เข้าร่วมงาน50ท่านแรกไม่ใช่หรอครับ
    แต่ในใบชิงโชคกับในหนังสือ บอกจับรางวัลแจกk9a2 Platinum 50รางวัล

ผมไม่เข้าใจว่าใครผิด แต่ผมขอยุติเรื่องเพียงเท่านี้พูดไปก็ไม่มีไรดีขึ้นมีแต่เรื่อง

OverclockZone Member e20wac's Avatar

.....
    พิมพ์ผิดคับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมว่าถ้าจัดอีก MSI มีสิทธิเจ้งได้ครับ เล่นแจกของเป็นแสน เลย เอิ๊กๆ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member fj's Avatar

ดีที่ผมไม่ไป คราวแรกก็คิดว่าแจก 50 ตัวยังไงก็น่าลุ้น เพราะในหนังสือเขาพิมพ์แบบนี้จริง ๆ ว่าแจกบอร์ดตัวนี้ 50 ตัว

จะแจกอะไรก็อย่าให้กำกวม เหมือนจะดูหลอกลวงแบบบอกไม่ถูก ใครผิดใครถูก มาบอกกันด้วย

Quote Originally Posted by ~BluesKY~ View Post
    ฉลากในกล่องถึง 50 ใบป่าวเหอะ ดูมันน้อยๆนะ

หรือว่ามี หมายเหตุไว้หรือเปล่าว่า "ขอสงวนสิทธิ์ อาจมีการเปลี่ยนแปลง โดยไม่แจ้งให้ทราบ" ประมาณนี้ป่าวครับ

แต่พี่ U ก็บอกมาแล้วนะว่าพิมพ์ผิดครับ ^^
    ใน 1 เล่มจะมีฉลากให้ชิงโชค 2 ใบครับ ประมาณร้อยกว่าใบในกล่องครับ

Quote Originally Posted by cereus View Post
    50โมเดล นี่นี่ผู้เข้าร่วมงาน50ท่านแรกไม่ใช่หรอครับ
    แต่ในใบชิงโชคกับในหนังสือ บอกจับรางวัลแจกk9a2 Platinum 50รางวัล

ผมไม่เข้าใจว่าใครผิด แต่ผมขอยุติเรื่องเพียงเท่านี้พูดไปก็ไม่มีไรดีขึ้นมีแต่เรื่อง
    ใช่ครับ 50 ท่านแรกที่เอาคูปอง PC Today มาใส่กล่องรางวัลจะแจก โมเลยเลย 50 รางวัลครับ

ผมว่าบางทีการวรรคคำผิดนิดน่อยก็จะทำให้ความหมายผิดไปเยอะได้ครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

ผมเองก็ไม่ได้ตั้งใจจะให้เกิดปัญหานี้ขึ้นครับ

OverclockZone Member gamersoul's Avatar

ได้ยินมาว่านิตยสารเค้าพิมพ์ผิดหนิครับ - -''

OverclockZone Member fj's Avatar

เขียนว่าลุ้นรับเมนบอร์ดรุ่นนี้ 50 รางวัล ใครอ่านก็ต้องตีเป็นความหมายนี้ทุกคน ไม่มีตรงไหนบอกว่าเป็นโมเดลหรืออะไรทั้งสิ้น หรือเห็นว่าเปลืองเลยไม่แจก

Quote Originally Posted by fj View Post

เขียนว่าลุ้นรับเมนบอร์ดรุ่นนี้ 50 รางวัล ใครอ่านก็ต้องตีเป็นความหมายนี้ทุกคน ไม่มีตรงไหนบอกว่าเป็นโมเดลหรืออะไรทั้งสิ้น หรือเห็นว่าเปลืองเลยไม่แจก
    ไม่ใช่หรอกครับที่ว่าเปลืองเพราะที่วางไว้ตอนแรกคือแจก

K9A2 Platinum 1 ตัวกับ โมเดล 50 ตัวอยู่แล้ว

ถ้าหากกลัวเปลืองคงไม่จัดงานนี้มาหรอกครับ

ทามแบบยี่ห้ออื่นนั้นอยู่เฉยๆรอดูยอดขายอย่างเดียวไม่ดีกว่าหรือครับ

ไม่เหนื่อยไม่เสียตัง

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

แต่ยังไง เค้าก็แจกไปเยอะนะผมว่า ได้แต่มอง 88 Ul ล่องลอยไปคนโน้นที คนนี้ที มองตาปริบๆ

ไหนบอกเอามาแจกแบบไมคิด่ขนกลับไงพี่ U เห็นมีใส่กล่องแอบขนกลับอ่ะ อิอิ ^^

Quote Originally Posted by MSI-U View Post
    ไม่ใช่หรอกครับที่ว่าเปลืองเพราะที่วางไว้ตอนแรกคือแจก

K9A2 Platinum 1 ตัวกับ โมเดล 50 ตัวอยู่แล้ว

ถ้าหากกลัวเปลืองคงไม่จัดงานนี้มาหรอกครับ

ทามแบบยี่ห้ออื่นนั้นอยู่เฉยๆรอดูยอดขายอย่างเดียวไม่ดีกว่าหรือครับ

ไม่เหนื่อยไม่เสียตัง

สรุปคือหนังสือพิมพ์ไปผิดใช่ไหม จะได้กระจ่าง

Quote Originally Posted by ~BluesKY~ View Post
    แต่ยังไง เค้าก็แจกไปเยอะนะผมว่า ได้แต่มอง 88 Ul ล่องลอยไปคนโน้นที คนนี้ที มองตาปริบๆ

ไหนบอกเอามาแจกแบบไมคิด่ขนกลับไงพี่ U เห็นมีใส่กล่องแอบขนกลับอ่ะ อิอิ ^^
    กล่องอุปกรณ์ครับ

Quote Originally Posted by fj View Post
    สรุปคือหนังสือพิมพ์ไปผิดใช่ไหม จะได้กระจ่าง
    ก็ส่วนหนึ่งครับ

อีกส่วนหนึ่งอาจจะมาจากการสื่อสารที่ไม่ชัดเจนทำให้ความเข้าใจคลาดเคลื่อนกัน

จน PC Today ลงข้อความคลาดเคลื่อนไป

ยังไงผมเองก็ขอโทษในความผิดพลาดด้วยนะครับ

OverclockZone Member KENG475's Avatar
    กรุงเทพฯ , ศิริราช , ปิ่นเกล้า , บางลำภู , St' Jame park

ผมก้ไปเปิด-ปิดงานเพื่อรอ 50 รางวัล 5555555555

แต่ไม่เป็นไรต้องมีผิดพลาดกันมั้ง

อย่างน้อยก็ยังได้เสื้อมา 1 ตัว ดีใจสุด ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เสื้อสวยมาก ชอบ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

แต่ ... เสื้อมันจะ ทนและเสถียร ป่าวครับ

Bookmarks

Bookmarks