Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wireless ส่งสันญาน ได้กี่เมตรครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wireless ส่งสันญาน ได้กี่เมตรครับผม

อยากทราบมากๆ ครับผม เพราะจะซื้อมาลองครับผม

หลายเมตรครับ
    ขึ้นอยู่กับกับเสา สิ่งกีดขวางครับ

Comment

ของผม ประมาณ 30M

Comment

ประมาณ100 เมตรครับ
        หรืออาจน้อยกว่าขึ้นอยู่กับว่ามีอะไรขวาง

Comment

-ส่วนใหญ่มาตรฐานจะเป็น 100 เมตร แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับสิ่งกีดขวางห รือสัญญาณรบกวน หรือคุณภาพของอุปกรณ์รับ-ส่ง ด้วย

Comment

แบบถูกๆ ทั่วปาย คือ ราวๆ วางกลางบ้าน กระจายได้รอบบ้านอะงับ (อาจมีเผื่อบ้านข้างเคียงด้วย)

แบบดีๆ ก็หลายสิบเมตรละงับ (ภ้ามะมีไรขวาง)

Comment

สิ่งกีดขวางนี่สำคัญเลยครับ จาก100เมตรอาจจะเหลือ10เมตรก็ได้

Comment

ส่วนใหญ่มาตรฐานอยู่ที่ 100 ม. ณ ที่โล่ง
                มีสิ่งกีดขวางก้อลดทอนตามลำดับ

Comment

หลายเมตรครับ

Comment

Working...
                  X