overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 82

Thread: เปลี่ยนโฉม TT Armor Aluminum

OverclockZone Member Delivery69's Avatar
    สะพานใหม่ สายไหม

Talking เปลี่ยนโฉม TT Armor Aluminum

เคสตัวนี้ซื้อมาตั้งแต่เดือนตุลาปีที่แล้ว เผิ่งจะทำเสร็จก็ตอนนี้แหละครับ ตอนแรกเคสตัวนี้มาเป็นสีเงินครับ ด้วยความที่อยากได้เคสเป็น Aluminum เลยซื้อตัวนี้มา แต่ด้วยความที่อยากได้เคสสีดำเลยถอดออกมาพ่นสีสะ แล้วเอาคิ้วที่ฝาหน้าเคสไปชุบ Anodize (ด้วยความโง่) แล้วก็เอาฝาข้างเคสไปให้เพื่อนตัดส่วนที่ไม่ต้องการออก หลังจากนั้นผมก็ซื้อเครื่อง 3 Bench Grinder มาใช้ ก็สะดวกขึ้นเยอะครับจะตัดจะเจียตรงไหนก็สะบายเลย ลองชมดูครับอาจจะไม่ค่อยสวยเท่าไรแต่ก็ตั้งใจทำครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member Delivery69's Avatar

ต่อๆครับ

ต่อๆเลยครับ

OverclockZone Member

สวยงามดีคับ

OverclockZone Member saajai's Avatar

เยี่ยมครับ ฝีมือเนียน

ขออณุญาติลงหลายรูปหน่อยนะครับ

สุดท้ายนี้ถ้าท่านใดมีข้อเสนอแนะติชมก็ บอกมาได้เลยนะครับยินดีครับ

และสุดท้ายจริงๆมีสติ๊กเกอร์พวกนี้แต่ไม่รู้จะไปติดตรงไหนดีกลัวมันรกครับ
    รูป รูป
    Last edited by Delivery69; 4 Feb 2008 at 23:44:02.

OverclockZone Member e20wac's Avatar

ไม่มีที่ติดแจกมาให้ผมก้อได้รับ
    อิอิ

OverclockZone Member laboo's Avatar

เคสสวยได้ใจ ท่านใช้ลำโพง AJ เสียงดีไมท่านตัวนี่

Quote Originally Posted by TheW07 View Post
    สวยงามดีคับ
    ขอบคุณครับท่าน

Quote Originally Posted by saajai View Post
    เยี่ยมครับ ฝีมือเนียน

Quote Originally Posted by e20wac View Post
    ไม่มีที่ติดแจกมาให้ผมก้อได้รับ
    อิอิ
    อิอิผมก็อยากจะติดครับแต่ไม่รู้จะติดตรงไหนรอฟังคำแนะนำจากท่านทั้งหลายในนี้แหละครับ

Quote Originally Posted by laboo View Post
    เคสสวยได้ใจ ท่านใช้ลำโพง AJ เสียงดีไมท่านตัวนี่
    ขอบคุณครับส่วนลำโพง ก็สมราคาครับ ผมเอามาโมให้มันมีเซอร์ราว 4ตัวรวมๆแล้วก็ 7ตัวซับอีกหนึ่งครับก็กระหึมรอบห้องดีครับ แต่เสียตรงที่เสียงเบสมันบวมๆครับ

------------------------------------------------------------------------

ส่วนอันนี้ก็รูปล่าสุดครับบบ
    รูป รูป
    Last edited by Delivery69; 17 May 2008 at 13:10:36.

OverclockZone Member laboo's Avatar

ท่านช่วยสอนวิธีโม ลำโพงหน่อยซิครับ เออ ท่านซาวการ์ดตัวไหน

OverclockZone Member edd's Avatar

สวยๆ

OverclockZone Member blacksheep1991's Avatar

ที่ท่านว่าไปชุบมาด้วยความ...นั่นมันเป็นยังไงหรอครับ เเล้ว2ชิ้นที่ชุบมาเท่าไรอ่าครับ เเล้วตัวเคสท่านนั้นพอพ่นสีเเล้วมันยังเห็นลายของอลูอยู่มะครับ

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

Hispeed tool ซื้อมาเท่าไหร่อ่ะครับ อยากได้ ผมซื้อ ตัวที่เจียมือมา ก็ยังใช้ไม่คุ้ม
    อยากรู้ว่า หัวต่อสาย ลิ้งอ่อนที่ต่อมาจาก ตัวเจียมีแยกขายมั้ยน่าจะเอามาต่อกับเครื่องเจียมือผมได้
    จะไม่ได้ต้องซื้อทั้งชุด (บอร์ดเหมือนกัน อิอิ)

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

สวยงามมากมายครับ..

OverclockZone Member endindeath's Avatar

สวยมากเลย..ครับ ^^

I3K
    Guest

แจ่มเลย

Quote Originally Posted by laboo View Post
    ท่านช่วยสอนวิธีโม ลำโพงหน่อยซิครับ เออ ท่านซาวการ์ดตัวไหน
    ก็ไม่ได้โมอะไรมันหลอกครับเรียกว่าต่อเพิ่มจะดีกว่า ก็ซื้อแจคทีเป็น Y แจคมาต่อที่หลังซับที่มันเขียนว่าเซอร์ราวซ้ายขวา อย่างละตัวแค่นี้เองครับ แล้วทีนี้ช่องเสียบลำโพงเซอร์ราวเราก็จะมี4ช่องก็เท่านี้เองครับผม เอาไว้จะกลับมาถ่ายรูปให้ดูครับ ผมใช้ซาวธรรมดาๆครับ Sound Blaster Audigy Value ครับ

Quote Originally Posted by edd View Post
    สวยๆ
    ขอบคุณค๊าบบบ

Quote Originally Posted by blacksheep1991 View Post
    ที่ท่านว่าไปชุบมาด้วยความ...นั่นมันเป็นยังไงหรอครับ เเล้ว2ชิ้นที่ชุบมาเท่าไรอ่าครับ เเล้วตัวเคสท่านนั้นพอพ่นสีเเล้วมันยังเห็นลายของอลูอยู่มะครับ
    ก็ไม่ทราบว่าจะไปหาชุบถูกๆได้ที่ไหนหนะสิครับเพราะหามาตั้งหลายเดือนตกลงไปชุบที่ร้าน ล้อย่งเส็ง อยู่ตรงข้ามครองถม ไปชุบมาชิ้นละ 800 ครับ ส่วนเคสผมพ่นสีไปแล้วมันจะไม่เห็นลายอลูมิเนียมครับถ้อยากเห็นลายอลูมิเนียมต้องเอาไปยิงทรายเอาสีออกแล้วก็เอาทั้งหมดที่อยากให้เป็นสีไปชุบAnodize ครับข้อดีของการ Anodize คือสีมันจะแทรกตัวเข้าไปในเนื้ออลูมิเนียมครับทำให้เวลามีอะไรมาขีดข่วนก็จะไม่เป็นรอยได้ง่ายๆครับแต่ถ้ากระแทะแรงๆก็อาจจะเห็นสีเนื้อในตัวอลูมิเนียมได้เหมือนกัน แล้วที่ว่าไปชุบด้วยความโง่ก็คือ มันมาสีเงินดีๆไม่ชอบชอบไปทำให้เสียเงินซ้ำซ้อนนไงครับแฮะๆ

Quote Originally Posted by zombieto View Post
    Hispeed tool ซื้อมาเท่าไหร่อ่ะครับ อยากได้ ผมซื้อ ตัวที่เจียมือมา ก็ยังใช้ไม่คุ้ม
    อยากรู้ว่า หัวต่อสาย ลิ้งอ่อนที่ต่อมาจาก ตัวเจียมีแยกขายมั้ยน่าจะเอามาต่อกับเครื่องเจียมือผมได้
    จะไม่ได้ต้องซื้อทั้งชุด (บอร์ดเหมือนกัน อิอิ)
    ซื้อมาจากครองถมเลยครับตอนแรกเค้าบอก1200 ผมบอกมี900เค้าก็ขาย900เลยครับแฮะๆ ส่วนสายอ่อนก็ครองถมเช่นกันครับแต่ต้องเดินไปแถวๆซอยวัดตึกครับที่มีปืน BB GUN ขายเยอะๆ แล้วก็ไปเดินหาร้านที่ขายอุปกรณ์พวกนี้เอาเลยครับแต่แนะนำให้ถามหลายๆร้านครับเพราะท่านอาจจะประหยัดเงืนในเป๋าท่านได้มากครับ ส่วนหัวตัดกับใบตัดต้องซื้อแยกครับ

Quote Originally Posted by PANSA View Post
    สวยงามมากมายครับ..

ขอบคุณครับผมมม

Quote Originally Posted by endindeath View Post
    สวยมากเลย..ครับ ^^

ขอบคุณมากครับ

Quote Originally Posted by I3K View Post
    แจ่มเลย

Last edited by Delivery69; 5 Feb 2008 at 06:57:33.

golum's Avatar
    สำโรง สมุทรปราการ

ลำโพงเหมือนบ้านผมเลย AJ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

งาม *0*

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks