Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ราคาไม่เกิน 7500 แบรนไหน รุ่นไหน น่าใช้สุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by neromimz View Post
    OC ดีๆ เสถียรๆ ก็ DFI ที่แนะนำไปแหละคับ
    แต่ถ้าเย็นๆ ก็ Gigabyte DS5 Series คับ เย็นแน่นอน แต่มีปัญหาเรื่อง Crazy Cool PAD ที่ใต้ MainBoard
    ตรง Socket CPU มีปัญหาเรื่องการติดตั้งพัดลมลำบาก

ที่จิง อยากเย็นๆ ก็ Thermaltake HR-01 สิคับ เย็นสมใจ
    Crazy Cool รุ่นใหม่ๆไม่จำเป็นต้องเอาออกแล้วครับ มันไม่ติดแล้ว ยกเว้น Sink ใหญ่นรกแตก

Comment

ผมเอารูปให้ดูนะครับ หล่อไหมละ Sink ใหม่ เหมือน 780SLi เลยละ

EX38-DS4 ครับ ของพึ่งมา ช้าอดหมดนะครับ

Comment

น่าสนคับ แต่ไม่อยากได้ เพราะผมไม่ใช้เยอะขนาดนั้น
        ภาพไม่ขึ้นนะคับพี่
        แล้วก็ nForce 7Series จะมาเมื่อไหร่หรอคับ

Comment

Originally posted by neromimz View Post
          น่าสนคับ แต่ไม่อยากได้ เพราะผมไม่ใช้เยอะขนาดนั้น
          ภาพไม่ขึ้นนะคับพี่
          แล้วก็ nForce 7Series จะมาเมื่อไหร่หรอคับ
          เว็บ Upload รูป Error บ่อยครับ ขออภัยแทนด้วยครับ

nForce 7 ต้นเดือน มีนาคมครับ ไม่ Confirm เพราะยังไม่เรียบร้อย

Comment

EP35-DS4 รุ่นนี้มีขายแล้วแน่นอนครับ

กดดูรูป

Comment

สวยงามมากคับ
              (กระทู้นี้กลายเป็นโชว์ของใหม่จาก Gigabyte ไปซะแล้ว)

Comment

แป่วว สงสัย คงเอาdfi ไม่งั้นก็Gigabyteแน่เลยเรา อิ อิ

Comment

Originally posted by Arsakura_Tum View Post
                  แป่วว สงสัย คงเอาdfi ไม่งั้นก็Gigabyteแน่เลยเรา อิ อิ
                  โชคดีครับ

Comment

เลือกไม่ถูกเลย เอาไรดีเนี่ย ถ้าท่านneromimzจะซื้อท่านจะเลือกบอร์ดไหน จะเอาตามท่านว่า พร้อมเหตูผลด้วย ท่านว่าไงผมเอาด้วย

Comment

ถ้าเป็นผม
                      ผมมันแนว ทน เย็น แจ่ม สวย Gigabyte DS4 อย่างเดียวคับ เอิ้กๆ
                      ถ้า Hard Core - Overclocking คงต้อง DFI

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

ตอนนี้ไปสอย Gigabyte X-38 DS5 มาแล้ว อิ อิ ขอให้มันดีกว่าp5k-r 555+

Comment

อยากให้ช่วยอีกเรื่องคับ ช่วยจัดเสปกคอม ไม่เกิน 22,500ให้ทีคับ ไม่รอมจอ m/b เอา p5k-rนะคับ เอามาทำงานกราฟฟิก+เล่นเกมค่อนข้างหนัก VGAขอ ATIคับ แนะนำด้วย

Comment

อันหลังนี่ขาย m/b ให้เพื่อน แล้วจะจัดเสปกให้เพื่อนคับ แนะนำด้วยคับ

Comment

ตอนนี้ไปสอยGigabyte X-38 DS5มาแล้วคับ แฮๆ ขอให้มันดีกว่าp5k-rมากๆๆ

Comment

Working...
                                X