Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอกตามตรงเริ่มผิดหวังกับ3850 แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอกตามตรงเริ่มผิดหวังกับ3850 แล้วครับ

เพิ่งซื้อมาเลย ไหมเล่นstonghold2 ภาพเป็นเส้นๆอ่ะไม่แจ๋วเลย
    เป็นที่ ไดฟฺเวอร์ป่ะครับ ก็ลงที่มันแถมมากับแผ่นนะหรือต้องเฉพาะเกมใหม่ๆถึงจะเล่นได้หรอไง
    เศร้าจัง ลางไม่ดีตั้งแต่ไปซื้อแล้วครับ จะเอาเวาพ์เวอร์คัลเลอร์ 3850 512mb ดันซื้อ 3850 256mb มาซะงั้นอ่ะครับ ถึงว่าทำไหมตังมันเหลือตั้ง1000 ซื้อดันไม่ได้ดูเศร้าครับจะเอาไปเปลี่ยนก็ดันมาใส่ซะแล้วเฮ้อ เศร้า พอดีอยากจะแรงสีแดงกะเขามั่งก็ไม่ได้ เฮ้อ ถามอีกหน่อยไอ้โปรแกรมที่ดูความร้อนcpuกะการ์ดจอ แล้วไอ้โปรแกรมปรับรอบพัดลมมันอันไหนอ่าครับ หาไม่เจอยังไงถ้าใจดีหาลิงค์ให้หน่อยนะครับ

โหลดไครเวอร์ใหม่มาลงสิครับ หรือตัวที่เพื่อนๆในเว็บนี้แนะนำๆ (ผมไม่เคยใช้ไดรเวอแถมจากแผ่นเลย)

Comment

โปรแกรมปรับพัดลมลอง rivatunner ครับผม
      ส่วน driver นั้น หุหุ โหลดจากเว็ป ati เลยครับผม

เรื่องการ์ดจอกับการเปลี่ยน driver เป็นเรื่องปกติหน่ะครับ มันแตกต่างจาก console อยู่แล้ว อันนั้นมันสะดวกสบาย เอาแผ่นมาก็เล่นได้เลย คอมมันต้องปรับจูนอยู่เสมอๆเป็นปกติครับ

Comment

อุณภูมิ51 ร้อนนไปไหมครับ ยังไม่ได้เล่นเกมนะเนี่ยถ้าเล่นจะขนาดไหนนะ

Comment

51 น่ะเด็กๆขอรับท่าน

Comment

ของผมจากที่ใช้อยู่ 3850 แซฟไฟร์ 256 เม็ก. ใช้ได้ดีไม่มีป้ญหา กับวินโดว์ เอ็กซ์พี. อัพตามหนังสือ ฟิวเจอร์เกมส์ ตัวที่แถมแผ่น ตอนนี้ใช้ เวอร์ชั่น 7.12 ลงได้ทั้ง ร็อคแมน เอ็กซ์8 ทูเวิลด์ คอมมานด์3 ปริ้นซ์ออฟเปอร์เซีย3
            กับไครซิส ก็กระตุกตอนฉากไตเติล เหมือนกัน ลอร์ด ออฟเดอะริงส์(ยกทัพ)ก็เล่นได้ ถ้าขี้เกียจโหลดจากเน็ต ก็ตามที่บอก หนังสือฉบับเดือน ม.ค. เล่มละ 100.- แถมแผ่นไดร้ว์ ปกเป็นรูปเกม สปอร์

Comment

รึโหลดตัว 8.1 จากเว็บครับ ใช้ดีไม่มีปัญหา ถ้าใช้สีแดงต้องคอยติดตามไดร์เวอร์หน่อยครับ

Comment

ต้องทำใจเรื่องเกมส์ครับ มัน พัฒนาอ้างอิงไปทาง Nvidia เพราะ Nvidia เป็นสปอนเซ่อเกมส์ในหลายๆเกมส์

สุดท้าย ก็ต้องคอย Driver ตัวใหม่ที่ทำให้เกมส์คุณเล่นได้ไม่มีปัญหา

Comment

ครับ ของเค้าแรง อะ
                  แต่จุ๊กจิ๊กเรื่องไดร์เวอร์นิดหน่อย ค่อยๆ หา วิธีแก้นะครับ ^^

Comment

อย่าเพิ่งผิดหวังครับ

ผมใช้ แรก ๆ ก็ปวดหัว ตอนหลังใช้วิธี ลงแต่ไดร์เวอร์เพียว ๆ เลย ไม่ลง CC

กลายเป็นว่าเล่นได้หมดทุกเกมส์ ส่วนการตั้งค่าต่าง ๆ ใน cc ปกติผมก็ไม่เคยใช้อยู่แล้ว

ลองดูนะครับ

Comment

stonghold2 ผมเคยเล่นบน Vista ไม่เป็นอะไรนะ ตอนนี้ใช้ HD3870

Comment

-ใจเย็นๆ 256MB ก็แรงได้ เพียงแต่ปรับลดค่าความละเอียดหน้าจอลงบ้าง...

-ให้อัพไดร์เวอร์ตัวใหม่ๆ จากเว็บดีกว่า

Comment

512 mb แต่ถ้าใช้ความละเอียดที่ 1200*1024 มานก็ไม่ได้แตกต่างจาก 256 หรอกครับ

Comment

Working...
                          X