Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก PSU ให้หน่อยครับ Enhance กับ Raidmax

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก PSU ให้หน่อยครับ Enhance กับ Raidmax

ผมเล็งๆไว้ 2 ตัวครับ
    ระหว่าง Enhance ATX-0140G 400W 1,850 กับ Hybrid 2 RX530SS 530W 1,490
    ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยว่าตัวไหน
    ดีกว่า คุ้มกว่ากันครับ

หรือถ้ามีตัวอื่นก็แนะนำได้น่ะครับ

ของถามแทรกอีกข้อนึงครับ
    ทำยังไงให้ดูไฟล์ .mkv ด้วย PowerDVD ได้ครับ ผมใช่ HD3850 ครับ
    ตอนนี้ใช้ Media Play Classic ดูครับ

ตัวนี้ก็น่าจะแหล่มนะครับ 1400+ เอาเป็นตัวเลือกหนึ่ง
    http://www.coolermaster.com/products...detail&id=3713

Comment

Enhance ^^

Comment

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับผม

Comment

Enhance ATX-0140G 400W
          ตัวนี้คุ้มครับ

Comment

OK งั้นสั่ง Enhance ล่ะ

Comment

อะฮ้าน ดีกว่า เลดแม็ก ครับผม แลดแม็กมันพลังโม้เยอะไปนิด ข้อดีคือหน้าตางดงามควรคู่อยู่ในเคสครับ แต่จ่ายไฟจริงๆได้ราวๆ 70-75% เองกระมัง

ส่วนอะฮ้านนั้นเป็นร่างทรงให้ พี่หินเงิน คุณภาพดีครับผม จ่ายไฟเนี๊ยบ

ส่วนการดู mkv ด้วย PowerDVD นั้นทำมิได้ครับ เพราะ PowerDVD ไม่สนับสนุน format นี้หน่ะครับ แต่สามารถเอา filter ของ PowerDVD มาใช้ได้ด้วยการรันผ่านโปรแกรมเช่น MPC เป็นต้น

Comment

จัดไป ถ้าของใหม่เข้ามาแล้วนะ

Comment

Originally posted by Hanaga View Post
                  จัดไป ถ้าของใหม่เข้ามาแล้วนะ
                  ยังไม่มาครับ
                  ผมเลยสั่ง ENP-5150GH (80+) มาแทน ราคาลงมาอยู่ที่ 2,950 ครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                    อะฮ้าน ดีกว่า เลดแม็ก ครับผม แลดแม็กมันพลังโม้เยอะไปนิด ข้อดีคือหน้าตางดงามควรคู่อยู่ในเคสครับ แต่จ่ายไฟจริงๆได้ราวๆ 70-75% เองกระมัง

ส่วนอะฮ้านนั้นเป็นร่างทรงให้ พี่หินเงิน คุณภาพดีครับผม จ่ายไฟเนี๊ยบ

ส่วนการดู mkv ด้วย PowerDVD นั้นทำมิได้ครับ เพราะ PowerDVD ไม่สนับสนุน format นี้หน่ะครับ แต่สามารถเอา filter ของ PowerDVD มาใช้ได้ด้วยการรันผ่านโปรแกรมเช่น MPC เป็นต้น
                    ขอบคุณมากครับผม

Comment

Working...
                    X