Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงคอมพ์ ฯ คลาสสิคตลอดกาล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงคอมพ์ ฯ คลาสสิคตลอดกาล

อยากทราบว่าท่าน ๆ ฟังลำโพงคอมพ์ยี่ห้อ , รุ่น อะไร ที่ประทับใจมาก ๆ หรือว่าปัจจุบันเปลี่ยนลำโพงใหม่ไปแล้วแต่ที่เคยใช้ผ่านมือ ยังประทับใจมันอยู่ เรียกได้ว่าเหนือกาลเวลา จะเป็น 2.0 , 2.1,5.1 หรือ 7.1 ก็ได้ครับ

ส่วนผม ยกให้เจ้า Boston Acoustics BA635 ครับ ซื้อมา 6-7 ปี แล้ว ราคา 2600 บาท คุ้มเกินคุ้ม
    ทุกวันนี้มันยังไม่เสีย เปิดฟังเพลงทีไรยังประทับใจอยู่เลย ซัพฯกลมกลืนกับ sat. ดีมาก เสียงสะอาดแต่ไม่ขี้ฟ้อง ไม่เรื่องมาก และฟังได้ทุกแนว ตอนนี้หันมาเล่นเครื่องเสียงเป็นเรื่องเป็นราวหมดเงินไปหลายสตางค์(เกินแสน) แต่พอเปิดเพลงด้วยซาวน์ออนบอร์ดธรรมดาฟังขำ ๆ กับเจ้านี่ ขำไม่ออก เหมือนหลงทางไปไกล ก็เลยต้องยกนิ้วให้มันจริง ๆ

ของ Delux ครับ ซื้อมา 500กว่าบาท
    เอามาโมเพิ่มเติม ของโมก็ไม่ได้ซื้อใหม่เก็บของเก่าๆมาทำเอา ( เคยเล่นพวก D.I.Y. เครื่องเสียงบ้านมาบ้างครับ )
    เสียงกลาง+แหลม นี้โอมากๆครับ ฟังพวก Lossless พริ้วมาก ขาดเบสครับคงเป็นเพราะกำลังขับมันน้อยมาก แต่ถ้าเอาไปฟังพวก mp3 เสียงก็งั้นๆครับ

ตอนนี้ก็พอใจมากครับ แต่ก็อยากซื้อตัวใหม่งบไม่เกิน3พัน มาโมเล่นอีกตัว ^ ^

http://www.overclockzone.com/forums/...0%B8%A2/page13

http://www.overclockzone.com/forums/...0%B8%A2/page14

Comment

ทุกวันนี้ผมใช้ลำโพงเก่าๆสองตัวครับกับคอมสองเครื่องที่ใช้งานอยู่

Boston Acoustics BA635 เหลืองอ๋อยเครือ่งตัวเอง กับ Edifer R202 เครื่องแฟน

ผมว้่าลำโพงรุ่นใหม่ๆในราคาไม่แพง หาตัวเทียบยากมากครับกับBA635 เป็นลำโพง2-1ที่คุ้มราคามากๆ เสียดายตอนนีัเหลืองหมดหล่อไปแล้ว -*-

ส่วนเจ้า R202 ก็พอใช้ได้กับราคาแปดร้อยที่ได้มาครับ เสียงเปิดฟังเพลงเพลินๆดีครับ

Comment

Sony SRS-Z1 วัตถุโบราณบานบุรีอีกตัวนึงที่ผมว่าเสียงไช้ใด้

Comment

น่ารักดี

Comment

ลำโพงคอมตัวแรกของผม...อยู่กันมานาน
            ตัวนี้มีดีที่ Sat เสียงแหลม เสียงกลางใสดีครับ
            พวกเครื่องดนตรีที่เป็นโลหะเสียงกังวานใช้ได้เกินตัวมากๆๆ
            แต่เบสไม่ค่อยได้เรื่อง เปิดซับเบสเกิน 10 นาฬิกาไม่ได้เรื่องเลย
            ถ้าเปิดซับเบสเบา ฟังพวก Acoustic ใสๆๆละได้เรื่อง
            Last edited by tiger X-fi; 29 Nov 2011, 06:15:27.

Comment

ถ้างั้นลำโพงคอมปัจจุบัน มีตัวไหนพอเทียบกับ BA635 ได้บ้างคับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                Sony SRS-Z1 วัตถุโบราณบานบุรีอีกตัวนึงที่ผมว่าเสียงไช้ใด้

ตัวนี้ผมก็ชอบ แต่ไม่มีปัญญาหามาใช้ ณ เวลานั้น

Originally posted by TON@ZAA View Post
                น่ารักดี
                [ATTACH=CONFIG]1459130[/ATTACH]
                ตัวนี้สวย แต่ไม่รู้ว่าเมืองไทยมีใครใช้บ้าง แอบเห็นนานแล้ว

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

เพิ่งทราบว่าโซนี่ทำลำโพงคอมพ์ด้วย หน้าตาไม่เลวเลยครับ ดูดีมีชาติตระกูล

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                    ลำโพงคอมตัวแรกของผม...อยู่กันมานาน
                    ตัวนี้มีดีที่ Sat เสียงแหลม เสียงกลางใสดีครับ
                    พวกเครื่องดนตรีที่เป็นโลหะเสียงกังวานใช้ได้เกินตัวมากๆๆ
                    แต่เบสไม่ค่อยได้เรื่อง เปิดซับเบสเกิน 10 นาฬิกาไม่ได้เรื่องเลย
                    ถ้าเปิดซับเบสเบา ฟังพวก Acoustic ใสๆๆละได้เรื่อง
                    ตัวนี้เคยผ่านมือมา เบสแข็งจริง ๆครับ

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                      เพิ่งทราบว่าโซนี่ทำลำโพงคอมพ์ด้วย หน้าตาไม่เลวเลยครับ ดูดีมีชาติตระกูล
                      มันเป็ฯตัวเล็กๆอะครับ มีขายเมื่อประมาณ 10ปีที่แล้ว
                      ส่วนตัวผมก็ชอบ BA635 เหมือนกัน ราคาถูกตัวเล็กเสียงดี ไม่เลือกเพลงไม่เลือกต้นทาง

Comment

Originally posted by gaga_org View Post
                        ถ้างั้นลำโพงคอมปัจจุบัน มีตัวไหนพอเทียบกับ BA635 ได้บ้างคับ
                        ผมเจอแต่ bose (ฟังผ่าน ๆ ตามร้าน)แต่ราคาโด่งไปเยอะ

Comment

bose เสียงดีเวทีกว้างผมใช้เป็นรุ่น Home Theatre 5.1 ราคาก็นะผมว่ามันแพงเกินไป (ในไทย) ส่วนลำโพงคอมใช้งานอย่างเดียวไม่ได้ฟังเพลงเลยเป็นลำโพง SAAG ไม่เคยเสียดีไปอย่างแต่ตอนนี้กำลังจะเปลื่ยนรอโปรเจ็คแอม์ปท่าน Pioneer แล้วทำลำโพงใหม่เองเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by LoveHifi View Post
                            bose เสียงดีเวทีกว้างผมใช้เป็นรุ่น Home Theatre 5.1 ราคาก็นะผมว่ามันแพงเกินไป (ในไทย) ส่วนลำโพงคอมใช้งานอย่างเดียวไม่ได้ฟังเพลงเลยเป็นลำโพง SAAG ไม่เคยเสียดีไปอย่างแต่ตอนนี้กำลังจะเปลื่ยนรอโปรเจ็คแอม์ปท่าน Pioneer แล้วทำลำโพงใหม่เองเลยดีกว่า
                            โบสรุ่นพวก sat. ทรงลูกเต๋า ตัวมันเล็กแต่เสียงมันใหญ่ ไม่ค่อยสมขนาดตัว ผมรู้สึกแปลก ๆ กับมัน

ว่าแต่ทรงลูกเต๋าแบบนี้ เหมือนกับ microlabs รุ่นเก่า ไม่รู้ใครลอกใคร

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                              โบสรุ่นพวก sat. ทรงลูกเต๋า ตัวมันเล็กแต่เสียงมันใหญ่ ไม่ค่อยสมขนาดตัว ผมรู้สึกแปลก ๆ กับมัน

ว่าแต่ทรงลูกเต๋าแบบนี้ เหมือนกับ microlabs รุ่นเก่า ไม่รู้ใครลอกใคร
                              ใช่ครับตัวเล็กเสียงมันกว้างเกินตัวเพื่อนผมมาบางทียังถามเลยว่าลำโพงอยู่ไหน แต่ใครลอกใครอันนี้ไม่รู้สิครับ ส่วน Boston ผมก็ชอบเสียงนะครับตอนนี้ใช้ติดรถอยู่ ส่วน BA635 อยากลองฟังมั่งจังยังไม่เคยฟังเสียง

Comment

Working...
                              X