Announcement

Collapse
No announcement yet.

LEOPARD บน pc เสร็จ แย้วครับ อิอิ มันดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LEOPARD บน pc เสร็จ แย้วครับ อิอิ มันดี

เอารูปมาฝากครับ
    Attached Files

ต้องทำไงบ้างอ่ะคับ อธิบายหน่อยคับอยากลองบ้างจัง

Comment

อยากลองครับ!!!!

Comment

โอ้ว ยินดีด้วยครับ

Comment

แนะนำทีครับอยากลองบ้าง

Comment

ก่อนอื่นต้องไปหาตัว .img ของ LEOPARD OSx86 for PC ก่อนครับ
            ที่โหลดมาได้นะครับ จะมี file ชื่อ dd --list.bat , dd.exe , leopard-x86.rar แล้วก็จะมี Foder
            write leopard-x86-flat-img to disk0 , write leopard-x86-flat-img to disk1,
            write leopard-x86-flat-img to disk2, write leopard-x86-flat-img to disk3
            แต่ขอโทษทีครับ ผมจำ link ไม่ได้อ่ะครับ
            เครื่องที่ผม ใช้ทำนะครับ P4 3.2 GHz 775, ram 3 GHz ,intel 945 , 7200GS turbo Cache ASUS 256 MB ,mouse usb,keyboard usb(for mac)
            ก็ประมาณนี้นะครับ ตอนทำก็มี HDD 2 ลูก ทำบน windows ครับ
            1 format hdd ลูกที่ไม่มี windows ให้เป็น ntfs ก่อน
            2 run dd.exe (ให้เปิดค้างไว้เลยนะครับ) แล้วก็ให้เข้าไปrun write leopard-x86-flat-img to disk X(ให้เลือกเอาเองนะครับว่า hdd 0 หรือ 1 ถ้าผิด windows ล่ม)รอจนเสร็จ restart
            ใช้ boot manu เข้าไป ้้้้้้้้hdd ที่ลงแล้วจะเข้าได้เลย ถ้าไม่ได้น่าจะเป็นที่ spec นะครับ
            Last edited by authid; 25 Feb 2008, 17:56:37.

Comment

แล้วเรื่องพวก driver ครับหาจากไหน

อยากลองใช้แมคดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

ก็มีบางตัวนะครับทียังใช้ไม่ได้ อย่าง lan
                sound on ใช้ได้ครับ
                VGA ทีแรกผมใช้ 2400 PRO ครับ มันจะปรับความละเอียดไม่ได้ เล่นหนังไม่ได้
                พอดีไปเห็น MAC PRO เค้าใช้ 7300GT ก็เลยไปเอา 7200GS turbo Cache ASUS 256 MB
                มันเจอเป็น 7300 ผมเลยสะบายไปเลยใช้ดูหนังได้ ทดลองทำ vdio แล้วด้วยครับ
                แต่อีกอย่างก็คือจะ ต่อออก TV ผ่าน TV OUT มันยังไม่ออกครับ
                ส่วนการที่จะต่อ internet คิดว่า ถ้าชื้อ USB WIFI ที่ support mac น่าจะใช้ได้ครับ
                อีกอย่างครับ ผมใช้ GIGABYTE GA-8I945P-G ครับ

Comment

เยี่ยมเลย ถ้าสอนแบบ step by step ในการลงได้จะดีมาก สนใจอยู่

Comment

โอ้ว แจ่มคับ อยากลองลงบ้างอ่ะ
                    รบกวนทำรีวิวละเอียดๆทีจิคับ
                    จักเป็นพระคุณอย่างสูงอย่างหาที่เปรียบที่ใดมิได้ในโลกนี้

Comment

gunlimited ครับ มากมาย เกี่ยวกะการลง

Comment

กะเอามาลองพวก finalcut protool ท่าทางจะใช้ไม่ได้

Comment

แวะมาดู^^

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

สำเร็จวิชาไปอีก 1 ราย อิอิ

วาง HDD แบบนั้นกลัวหล่นจังเลยครับ

Comment

Working...
                              X