Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูการใช้แรมใน Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูการใช้แรมใน Vista

จะรู้ได้ยังไงครับว่า เราเครื่องเราใช้แรมไปมากที่สุดเท่าไหร่ครับ ดูกันตรงไหน ใน Task Manager ตอนนี้ ของผมใช้ไป 695 MB ไม่รู้ว่าผมดูถูกต้องป่าว คือผมดูตรง Memory น่ะครับ มันบอกเป็นตวเลขอย่างนั้น แต่มันบอกแค่สถานะตอนนั้น แต่ผมอยากรู้ว่า มันใช้แรมสูงสุดไปเท่าไหร่ในการใช้งาน ไม่ว่าจะเล่น เกม หรือทำงานทั่วไปนะครับ

ลอง rivatuner จิคับ เปิดมอนิเตอร์ไว้เลยมันจะบันทึกไปเรื่อยๆ คงงั้น ^^"

Comment

ลองใช้ RAM Booster Pro ดูครับเรียกแรมที่หายๆ ไปกลับมาได้ด้วย อิอิ : Download Now!!

Comment

ขอบคุณครับ กำลังโหลดอยู่คับ

Comment

Working...
        X