Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับมีปัญหา

X2 3600+
    DDR2 คิงตัน 667 5-5-5-15
    M2N-E

คือผมคล๊อกไป จาก บัส200 ตอนนี้วิ่งที่ 240 ได้แล้วครับ
    แรมผม ในไบออสมันมี Auto 400 533 667 800 ผมปรับให้มันวิ่งที่ 400

แต่มันมีปัญหาตรง เวลาเข้าไปเล่นเกมแล้วมัน ค้าง บางทีก็เป็นจอฟ้า แจ้ง ว่าเมมโมรี่ เป็นอะไรสักอย่างนี้แหละครับ ผมสงสัยว่าอาจเป็นเพราะผมไม่ได้เพิ่มไฟแรมหรือเปล่า และ ถ้าผมเพิ่มไฟเลี้ยง แรมปัญหานี้จะหมดไปมั้ยครับ

แล้ว ค่า HTT ที่ไบออสนี้มันมี X1 X2 X3 X4 X5 ปรับค่าไหนถึงดีครับ

ดัน ตอบทีครับ

Comment

HT ต้องลดลงมา ตอนนี้ AUTO=5 ลงมาที่ 4 หรือ3 ก็ได้ครับ

จอฟ้าลองเพิ่มไฟแรมดูครับ แต่ว่า ทดแรมลงต่ำมาก จะทำให้ แบนวิทตกพอสมควรครับ
      ลองใช้ CPUZ เช็คดูครับ จะรู้เลยว่าต้อนนี้แรมวิ่งความเร็วจริงเท่าไร เปิดหน้า แรมดูเครับ

Comment

ครับ ดูแล้วครับ ตอนนี้แรมวิ่งเท่ากับ บัส ของ CPUเลยครับ 240 เท่ากันเลย ส่วน
        ไฟเลี้ยงแรม M2N-E ,มีให้ปรับน้อยมากเลยครับปรับได้นิดเดียวเองครับ

แล้วอีกอย่างครับผมไท่รู้ว่า X2 3600+ สามารถ อัดไฟได้สูงสุดที่เท่า ไรครับ

Comment

อืม แล้ว ขอถามอีกอย่างครับ Hyper 6+ กับ 3D Rocket-II

อันไหนดีกว่ากันครับเพราะผมมีทั้ง 2ตัวเลยครับว่าถ้าตัวไหนไม่ ดีจะได้ขายครับ

Hyper 6+ ผมยังไม่เคยลองใส่เลยครับ ได้มาฟรีๆๆ จากพี่ครับ

Comment

ดันครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

Comment

ดัน

Comment

...ตอบทีจ้า

Comment

Working...
                X