Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มแรมโน๊ตบุ๊ค ทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มแรมโน๊ตบุ๊ค ทำยังไงครับ

ไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกับ เครื่องตั้้งโต๊ะป่าว คือ ซื้อแรมมาแล้ว จะเพิ่มเอง ต้องทำไงครับ ต้องระวังอะไรเป็นพิเศษไหมครับ แนะนำทีครับ

ปล. หรือท่านมีเวบภาพประกอบด้วย ฝากไว้ก้อดีครับผม

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ

ไม่ชัวร์ก็ให้ร้านเค้าเปลี่ยนให้เลยครับ เรามาแงะเองเดี๋ยวที่ล๊อกหัก

Comment

ต้องเช็คนะครับว่ามันมีวอยแปะค่อมช่องเปลี่ยนหรือป่าว ถ้าถอดเองประกันหมดเลยนะ ถ้าไม่มีไม่ยากครับ ไขน๊อตช่องออกแล้ว จะมีตัวล๊อคแรมด้านซ้ายและขวาของแผงแรมเป็นแบบอลูมิเนี้ยง้างออกเล็กน้อยแรมก็จะดีดตัวยกขึ้นเองแล้วดึงออกครับ ตอนใส่ก็เช่นกันเสียบเข้าซ๊อคเก็ตแล้วกดแผงแรมลงไปในแนวนอนเข้าล๊อคปรั๊บก็โอเคเลย ลองดูนะครับ

Comment

มันจะคล้ายๆกับของตั้งโต๊ะไหมครับ คือผมเคยทำแต่เครื่องตั้งโต๊ะ ครับ

Comment

ไม่เหมือนครับพวก pc ตั้งโต๊ะมันเสียบลงไปตรงๆแต่โน๊ตบุคช่องแรม มันจะใส่แนวเอียงๆครับ
          วิธีการล๊อคตัวแรมก็ต่างจาก pc เช่นกัน
          ถ้าไม่ชัวร์ยังไงก็ให้ร้านเปลี่ยนให้เลยดีกว่าครับ
          หาแรมบัสเท่าตัวเดิมใส่นะคับ แล้วใส่มาก็กลับมาเชคอีกทีด้วยว่าใส่แรมบัสตามจริงที่เราซื้อเปล่า
          ผมเคยโดนลักไก่มาซื้อ 667 พี่แกใส่ 533 ให้เปิดเชคดูเลยกลับไปโวยถึงจะได้มา

Comment

อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับ ที่แนะนำ ไม่กล้าลองล่ะ

Comment

วันนี้ก็พึ่งไปเปลื่ยนมา ดูก็ไม่ยากเท่าไร เหมือนที่คุณ fishow บอกอะครับ แต่ผมหิวเครื่องไปเลย เทสเลย จ่ายตังหมดตูดกลับบ้านสบายใจ kingston 1gb 790 ครับ HH เสรี

Comment

โอ้ว แรม 1 GB แค่ 7xx เอง น่าสน ต้องรีบแล้ว เห็นว่าหลังตรุษจีนของจะขึ้น ไม่รู้จริงป่าว ฟังตามๆ เขามาครับ

Comment

ตามมาแล้วครับของขึ้นแน่นอน เมื่อวานผมไปถอย CM830 SE มาสอบถามมาและขึ้นแน่นอน ราคาแล้วแต่ของด้วย

Comment

Originally posted by fishow View Post
                    ตามมาแล้วครับของขึ้นแน่นอน เมื่อวานผมไปถอย CM830 SE มาสอบถามมาและขึ้นแน่นอน ราคาแล้วแต่ของด้วย
                    ขอบคุณครับ ท่าน fishow ไปๆ ปาย1000ทิปกัน

Comment

Working...
                    X