Announcement

Collapse
No announcement yet.

การชาร์จไฟแบตเตอรี่ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การชาร์จไฟแบตเตอรี่ใหม่

พึ่งจะซื้อโน้ตบุ๊กตัวใหม่มา อยากทราบว่า ต้องชาร์จแบตยังไงจึงจะถูกวิธี เพื่อให้สามารถใช้งานแบตเตอรี่ได้เต็มประสิทธิภาพครับ เพราะทางร้านเขาลง OS มาให้ มีแบตเหลืออยู่

ได้ยินเขาพูดกันเรื่อง Burn แบตบ่อย อยากทราบว่าที่เขาเบิร์นกัน คือหมายถึงใช้แบตเตอรี่จนหมดเกลี้ยงให้เครื่องมันดับไปเลยรึเปล่าครับ หรือแค่เพียงว่าเครื่องเข้าโหมด Stand by เป็นพอ อยากทราบว่าต้องเบิร์นแบบไหนจึงจะเรียกว่าเบิร์นถูกวิธี

สุดท้ายขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านครับ ที่เข้ามาไขปัญหาข้องใจให้กับผม ทำให้ได้รับความรู้ดีๆเยอะแยะเลยครับ ขอบคุณครับ

ผมเข้าใจว่าใช้จะถึง stand by แล้วก็ค่อยชาร์จนะครับ เพราะแบตแบบลิเที่ยมเค้าไม่ให้ใช้จนหมดประจุ

Comment

3 ครั้งแรก ชาร์จ 8 ชม.โดยไม่เปิดเครื่องครับ และทุกครั้งที่จะชาร์จ ไม่ควรปล่ยให้แบ็ตหมดนะครับ ประมาณ 10% ก็ชาร์จได้เลยครับ ลองหาข้อความเก่าๆดูครับ มีคนถามเยอะ

Comment

ขอบคุณอีกแล้วครับ รู้สึกอบอุ่นและอุ่นใจเป็นอย่างมาก ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีเลย ขอบคุณทุกคนด้วยครับ ^^

Comment

Working...
        X