Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำcpu ของamd ที่แรงพอๆกับ cor2duo หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำcpu ของamd ที่แรงพอๆกับ cor2duo หน่อยนะครับ

พอดีผมไม่รู้เร่อง คอมเท่าไหรนะครับ มีแต่คนแนะนำมาพวก core 2duo นะครับ แต่ปกติใช้ amd มาตั้งแต่หัดเล่นใหม่ๆแล้ว เลยไม่อยากเปลี่ยนไปใช้อันอื่น
    ผมเน้นงานแนวพวกทำ มายา นะครับ คือผมไม่มีความรู้เรื่อง cpu หรืออะไรเลยครับ
    อยากได้แบบไม่แพงมากอะครับ เอาที่ความแรงพอๆกับ core2duo E4600 2.40 GHz. ตัวนี้อะครับ amd 4800+ ATHLON X2 ตัวนี้พอไหวมั้ยครับ ยังไงแนะนำด้วยนะครับ

Originally posted by monalisa View Post
    พอดีผมไม่รู้เร่อง คอมเท่าไหรนะครับ มีแต่คนแนะนำมาพวก core 2duo นะครับ แต่ปกติใช้ amd มาตั้งแต่หัดเล่นใหม่ๆแล้ว เลยไม่อยากเปลี่ยนไปใช้อันอื่น
    ผมเน้นงานแนวพวกทำ มายา นะครับ คือผมไม่มีความรู้เรื่อง cpu หรืออะไรเลยครับ
    อยากได้แบบไม่แพงมากอะครับ เอาที่ความแรงพอๆกับ core2duo E4600 2.40 GHz. ตัวนี้อะครับ amd 4800+ ATHLON X2 ตัวนี้พอไหวมั้ยครับ ยังไงแนะนำด้วยนะครับ
    แรงครับ 4800+

Comment

E4600 = X2 5600+ ครับผม
      X2 4800+ = E4400 หน่ะครับ

Comment

Mhz:Mhz Intel แรงกว่าเฉลี่ยประมาณ 25% ครับ

ผมก็ใช้แต่ AMD ครับ

แต่ตอนนี้ต้องยกให้ Intel จริงๆ แรงมากๆ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
          E4600 = X2 5600+ ครับผม
          X2 4800+ = E4400 หน่ะครับ
          ขนาดนั้นเชียวววววว

Comment

รู้สึกว่าเด๋วนี้คุณ อุ้ย จาเริ่มมาสิงสถิตที่บอร์ดนี้แย้วนะครับ
            แต่อย่างลืมบอร์ดพันทิพล่ะกันครับ

Comment

Working...
            X