Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอคำแนะนำ] เรื่อง รุ่นของการ์จอ เลขยิ่งมากยิ่งดีหรือครับ หรือแรมยิ่งมากยิ่งดี งง!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอคำแนะนำ] เรื่อง รุ่นของการ์จอ เลขยิ่งมากยิ่งดีหรือครับ หรือแรมยิ่งมากยิ่งดี งง!

ตอนนี้ผมไช้การ์จอ 128MB AGP ATi 9550 อยู่ครับแล้วอยากจะเปลัยนเพราะเล่นเกมใหม่ๆไม่ค่อยได้

เลยไปดูราคาในเว็บ advice แล้วก็เกิดงงกับ รุ่น และแรม ของการ์จอต่างๆ ว่า

แรมเยอะดีกว่าหรือว่า รุ่นสูงๆดีกว่ากันแน่ แพราะบางรุ่นแรมน้อยกว่าแต่ราคาแพงกว่า

256MB AGP GF6200A (TD) SPARK
    256MB AGP 7300GT (TD, DDRIII) SPARK

256MB AGP ATi 1050 (TD) HIS
    256MB AGP ATi 1650 (TD) HIS

อย่างสี่อันนี้มันต่างกันตรงไหนครับ แรมก็เท่ากัน ราคาต่างกัยเยอะจัง

512MB AGP 7300GT (TD) SPARK
    512MB AGP 7600GS (TD) SPARK

แบบนี้ต่างกันยังไงครับ ราคา***งกันเกือบพัน งงครับ

อ้อเกือบลืมบอกสเปกอี่นๆเผี่อไช้ประกอบครับ

win XP
    cpu P4 3.0g
    แรม 1g

ปล.ถามอีกนิดผมมีอยู่2000บาทตอนนี้ควรซี้อรุ่นไหนที่คุ้มราคา
    ปล.2 หนูอยากเล่น call of buty 4
    Last edited by oOkritt; 5 Feb 2008, 16:39:37.

วิธีการดูการ์ดจอ

Stream Processor
    RAM Bit
    RAM 256MB[Mornitor19"-]
    RAM 512MB[Mornitor20"+]
    GPU Clock
    RAM Clock
    RAM Type DDR3
    Shader Clock in nVidia Card
    Benchmark Result
    COST !!!~~

เขียนเป็นภาษาอังกฤษ พออ่านได้ไหมคับ ไม่งั้นคงต้องรอท่านหัวเกียร์มาอธิบายเพิ่ม
    แต่หลักๆ ก็ดูเท่าที่ผมบอกนี่แหละ
    Last edited by neromimz; 5 Feb 2008, 18:16:42.

Comment

งบ 2000.-
      AGP HIS Radeon X1650PRO 2070.-
      เล่น Call of Duty 4 ได้คับ

PS อยากให้เพิ่ม RAM 1GB อีกแถวนะคับ จะได้เล่นเกมส์ได้ลื่นๆ
      Last edited by neromimz; 5 Feb 2008, 18:19:18.

Comment

Originally posted by oOkritt View Post
        ตอนนี้ผมไช้การ์จอ 128MB AGP ATi 9550 อยู่ครับแล้วอยากจะเปลัยนเพราะเล่นเกมใหม่ๆไม่ค่อยได้

เลยไปดูราคาในเว็บ advice แล้วก็เกิดงงกับ รุ่น และแรม ของการ์จอต่างๆ ว่า

แรมเยอะดีกว่าหรือว่า รุ่นสูงๆดีกว่ากันแน่ แพราะบางรุ่นแรมน้อยกว่าแต่ราคาแพงกว่า

256MB AGP GF6200A (TD) SPARK
        - 4 ท่อ 64 บิต
        256MB AGP 7300GT (TD, DDRIII) SPARK
        - 8 ท่อ 128 บิต
        256MB AGP ATi 1050 (TD) HIS
        - 4 ท่อ 128 บิต
        256MB AGP ATi 1650 (TD) HIS
        - 12 ท่อ 128 บิต
        อย่างสี่อันนี้มันต่างกันตรงไหนครับ แรมก็เท่ากัน ราคาต่างกัยเยอะจัง

512MB AGP 7300GT (TD) SPARK
        - 8 ท่อ 128 บิต
        512MB AGP 7600GS (TD) SPARK
        - 12 ท่อ 128 บิต
        แบบนี้ต่างกันยังไงครับ ราคา***งกันเกือบพัน งงครับ

อ้อเกือบลืมบอกสเปกอี่นๆเผี่อไช้ประกอบครับ

win XP
        cpu P4 3.0g
        แรม 1g

ปล.ถามอีกนิดผมมีอยู่2000บาทตอนนี้ควรซี้อรุ่นไหนที่คุ้มราคา
        ปล.2 หนูอยากเล่น call of buty 4

- เริ่มต้นที่ 7300GT จะดูคุ้มค่ากว่าครับ รุ่นอื่นถูกกว่าจริง แต่รับมือ COD ไม่ไหวครับ
        - แรงสุดที่บอกมา 7600GS หรือ 1650 ครับ
        ตอบแล้วนะครับ

Comment

จะให้ดี ชีแจงให้ละเอียดเลยดีกว่าคับพี่หัวเกียร์
          หรือไม่ก็ตั้งกระทู้ใหม่ ไว้ให้มือใหม่ ได้รู้จักวิธีการดูการ์ดจอ ดูเสป็กการ์ดจอ ที่ถูกต้อง
          เพราะผมสังเกตุเห็นหลายกระทู้ แนวๆนี้ เยอะจังเลยอะคับ

Comment

Originally posted by neromimz View Post
            จะให้ดี ชีแจงให้ละเอียดเลยดีกว่าคับพี่หัวเกียร์
            หรือไม่ก็ตั้งกระทู้ใหม่ ไว้ให้มือใหม่ ได้รู้จักวิธีการดูการ์ดจอ ดูเสป็กการ์ดจอ ที่ถูกต้อง
            เพราะผมสังเกตุเห็นหลายกระทู้ แนวๆนี้ เยอะจังเลยอะคับ
            ^
            ^
            ^
            เห็นด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ

Comment

Working...
            X