Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ Joybook S73G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ Joybook S73G

ผมต่อ คีย์บอร์ดพอถอดออกมาด้านขวาออกเป็นตัวเลขหมดเลย

ทีนี้ผมก็พอทราบมาว่า มันต้องใช้ Fn+num pad แต่บังเอิญว่า ตัวนี้มันไม่มี อยู่บนแป้นเลย

ผมเลยไม่ทราบว่าตัวไหนหลังจากลองเดาสุ่มกดไปเกือบครบแล้ว ก็ยังไม่ได้

ไม่ทราบว่าใครใช้อยู่แล้วเคยเจอบ้าง หรือมีวิธีอื่นที่สามารถ แก้ไขได้เซทในวินโดได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ลองกด shift + numpad ดุครับ บางรุ่นใช้ shift แทน

Comment

ยังไงก็ลองกด fn+ปุ่มfทุกตัวที่ไมใช่ตัวที่เรารู้อยู่แล้วอ่ะครับ แล้วก็ลอง fn+ insert,del,homeปุ่มพวกนี้ลองให้หมดเลยครับ

ถ้ายังไม่ได้คงต้องยกเครื่องไปหาKeyboard USBของชาวบ้านต่อแล้วแก้เอาแล้วหล่ะครับ

Comment

Working...
      X