Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้เชี่ยวชาญด่วนครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้เชี่ยวชาญด่วนครับผม

สวัสดีครับทุกท่าน

คือคอมของกระผม เมื่อวานนี้ F-Secure Client Security หรือตัวป้องกันไวรัสนั้น

มันแจ้งเตือนขึ้นมาว่าพบอะไรซักอย่างชื่อ Monitor ....อะไรซักอย่างนี่ละครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้เอะใจและกดลบไป

หลังจากนั้น ผมไม่สามารถ เข้าเกมส์ได้เลย ไม่ว่าเกมส์ไหนๆก็ตามที่ผม ดับเบิ้ลคลิก เพื่อเข้าเกมส์ มันจะปิดตัวเองอัตโนมัติ คือ กด เข้าเกมส์ปุ๊ปหายเลย ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ยกตัวอย่างเช่น Perfect World ผมเปิดหน้า โหลดแพทช์ขึ้นมา พอกด "เข้าเกมส์" หน้าจอแพทก็หายไป และไม่มีอะไรเกิดขึ้น

และวันนี้ ได้ลง เกมส์ Ghost Online กด เริ่มเกมส์ ก็เป็นลักษณะเดียวกันครับ

อยากทราบว่า ตัวที่ F-Secure แจ้งมาและผมลบไปนั้น (น่าจะ) เป็นไฟลหรือตัวอะไรกันแน่ ถึงทำให้เกิดเหตุการลักษณะนี้ขึ้น

และผมควรโหลดอะไรมาลง เพื่อให้ใช้งานได้ปกติดังเดิมครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ผมก็เคยลบไป เเต่รีเรื่องก็หาย

Comment

โดนไวรัสสั่งปิดโปรแกรมเอง
      ชื่อไวรัส ไม่ทราบ
      วิธีแก้ ไม่ทราบ

Comment

restore ไปวันที่ยังไม่ลบได้มั้ยครับ

Comment

Working...
        X