Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซวยแล้วครับ s41-324 ของผมดันเกิด deadpixel 1 จุด ทำงัยดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซวยแล้วครับ s41-324 ของผมดันเกิด deadpixel 1 จุด ทำงัยดีครับ

ซื้อมาจะ 3 เดือนแล้ว ตอนเช็คก็ไม่มี เพิ่งมาเห็นวันนี้ 1 จุดตรงกลางแต่จะออกแนวไปทางขวามือ***งจากขอบ 1 นิ้ว ทำงัยดีครับ เครมได้มั้ย อยากร้องไห้จัง ซวยจัง

ลองเข้าไปดูเงื่อนไขการรับประกันงงครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับ
    http://www.value.co.th/news/Release/...q_warranty.htm

Comment

Originally posted by aiter View Post
      ซื้อมาจะ 3 เดือนแล้ว ตอนเช็คก็ไม่มี เพิ่งมาเห็นวันนี้ 1 จุดตรงกลางแต่จะออกแนวไปทางขวามือ***งจากขอบ 1 นิ้ว ทำงัยดีครับ เครมได้มั้ย อยากร้องไห้จัง ซวยจัง
      ทำใจ ครับ
      จุดที่ 4 เคลมจอใหม่ จ้า

Comment

ทำใจหน่อยนะคับ ของผมก้อ 324 เหมือนกัน ลอง test แล้วยังไม่เจอคับ

Comment

ของผมไม่มี Dead Pixel ถ้ามีคงเคลมได้

Comment

ทำใจครับ ถ้าจุดเดียวคงยากที่จะเคลมได้ครับ วิธีแก้มี3ทาง
            1. ทำใจแล้วทำเป็นมองไม่เห็น
            2. จิ้มจอเรื่อยๆให้มันขึ้นมามากกว่า3จุดอย่างเห็นได้ชัด(ดูด้วยนะครับ บางประกันต้อง4-5จุด) แล้วยกเข้าศูนย์
            3. ลองเอาโปรแกรมนี้ ไปเปิดครับ แล้วลากจุดสีวิ่งๆไปทับตรงที่เป็น Dead Pixelครับ โปรแกรมนี้จะสั่งให้มันCircleสีเพื่อบริหารหน้าจอครับ อาจช่วยได้ แต่ไม่รับประกันผลนะ ของผมทำแล้วมันเล็กลงไปเยอะครับ(แต่ก็ยังมองเห็นบ้างอยู่ดี)

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
              1. ทำใจแล้วทำเป็นมองไม่เห็น
              เวิกสุดครับ ทำอยู่จะจอ lcd philips ที่ซื้อมาวันเดียวก็เป็นเลย

ลองเอานิ้วจิ้มสุดแรงเกิดและงับ กะให้จอเสียไปเลย

เจ้ากรรมทีงี้ทำอึด ไม่เปงไรเลย

ร่วมกันเซงครับ

Comment

S41 เขาประกัน HOT PIXEL ไม่ใช่เหรอครับ ??? งงจัง จุดเดียวก็เคลมได้นะครับ ยกเว้น จุดดำ ต้อง สามจุดอะ

Comment

Working...
                X