Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนผู้รู้ครับอยากทราบว่า AMD กับ Intel ที่ความเร็วเท่ากันอันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่าคับ เสียวระเบิด มันไม่คุ้มกานนนน
    Enermax 350Watt 1500.- สิคับ ชัวร์ๆดีกว่านะ
    แล้วพัดลม CPU ละครับต้องเปลี่ยนไหม ท่านneromimz

Comment

ไม่จำเป็นคับ เพราะเราไม่ได้ Overclock มันนิคับ
      อย่างความร้อนปรกติของ CPU เด๋วนี้ก็ 40-60องศา ก็ถือว่ายังเย็นอยู่ ถ้าเกิน 70 นั่นปัญหาละ รีบทำให้เย็นด่วนๆ

เอ่อ อีกอย่าง PSU ของ DTech ก็ใช้ได้นะคับ ร้านผมใช้ทั้งร้าน ไม่เคยมีปัญหา ใช้มาสามปีแล้ว จ่ายได้นิ่งๆ ถูกและดี
      อย่างดี จ่ายเต็มก็ 650 บาท อะคับ

Comment

ขอบคุณคร้าบ ส่วนผู้รู้ท่านอื่นๆมีอะไรแนะนำเพิ่มเชิญเลยครับผมอยากรู้เยอะๆ

Comment

7300GT 2000 เปลี่ยนเป็น HD2400XT จะดีกว่าไมครับ ลองคิดดู

Comment

Spark Geforce 7300GT Maxx น่าจะเล่นเกมส์ได้ดีกว่านะคับ
            Spark Radeon HD2400PRO Extreme ตัวนี้น่าจะเหมาะกับ Encoder Movie File มากกว่านะคับ
            เล่นเกมส์ ผมว่ามันยังไม่แรงเท่า 7300GT Maxx เลยนะ

Comment

ผมเล่นเกมส์พวก supreme command และ พวกNeed proton ทำนองเนี่ยะครับ

Comment

เหอๆ supreme command หมายถึง supreme commander ใช่ม่ะ ถ้าใช่ 7300 เอาไม่อยู่แน่นอน

ส่วน Need prostreet กลายเป็น Need proton ไปได้ยังไง

Comment

อาจเล่นได้คับ แต่ต้องปรับต่ำๆ อัดแรมเยอะๆ (สองกิ๊ก)

Comment

อีกนิดนะครับถ้าเปรียบเทียบระหว่าง P4 D925 กับ AMD x2 4200+ อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Comment

AMD Athlon64x2 4200+ เลยคับ แรงกว่า

Comment

ถ้า M/B ของ asus ที่ราคาไม่เกิน 2500-3000 ตัวไหนน่าเล่นครับ

Comment

ASUS M2N-E SLI 2920.-

Comment

เหอๆ supreme command หมายถึง supreme commander ใช่ม่ะ ถ้าใช่ 7300 เอาไม่อยู่แน่นอน

ส่วน Need prostreet กลายเป็น Need proton ไปได้ยังไง
                            อายเลยครับพี่น้อง

Comment

ผมเชียร์AMD นะกั๊ฟ เพราะเค้าเล่าต่อกันมา ตั้งแต่ตอนปู่ผมพบยายผมในแคมฟร๊อก ตอนนั้นปู่ก้อเล่น AMD ปู่บอกว่า เล่น INTEL มาทั้งชีวิตไม่เคยเจอ พอลอง AMD ได้วันเดียว ก้อปิ๊งๆ กะยายเลย

โห นั่น ของเค้าดีจิงๆ - -*

Comment

ตอนนี้ผมหัดเล่นamd อิอิ เบื่อ อินเทล

Comment

Working...
                                X