Announcement

Collapse
No announcement yet.

X3 กับ orbit 701 เลือกอันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X3 กับ orbit 701 เลือกอันไหนดี

X3 กับ orbit 701 เลือกอันไหนดี วันศุกร์จะไปซื้อแล้วคับ ไปลองฟังมาแล้ว ลังเลใจ2รุ่นนี้
    เปิดสุด อันไหนดังกว่ากันคับ ต้องดูไรเพิ่มอีกรึเปล่าคับ

ไปลองฟังเลยครับ หูท่านจะบอกเองว่าตัวไหนใช่ หากร้านไหนไม่ให้ลองฟัง ไปให้ไกลเลยครับไม่ต้องไปซื้อครับ

Comment

ไปลองฟังมาแล้วคับ ชอบทั้งคู่คับ ชอบคนล่ะแบบ x3เบสนุ่มดี orbitเบสแรงดีคับ เลยเลือกไม่ถูก

Comment

งั้นก็คงต้องตัวสินใจเองแล้วอ่ะครับว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน
        orbit มี ขาตั้งให้ด้วย 4.1
        เปลี่ยนสายได้เหมือนกันอีก
        = ="
        คิดแล้วก็กลุ้มแทน

Comment

701 รู้สึกจะมีปัญหากับ x-fi นะครับ หุหุ ถ้าโชคดีใช้แล้วไม่เจอก็รอดไป

Comment

ผมกะใช้คู่กับ 2ZS อะคับผม มันเข้ากันได้ไหม

Comment

Obit เค้าว่าไม่เข้ากับ Zs อะ จริงแท้ ยังไงเดียวพรุ่งนี้ ว่าจะไปสอย X3 2.1 นะ อิอิ

Comment

orbit ดีที่ได้ขาตั้งด้วย แต่ราคาก็ต่างกันน่ะ X3ดีที่ลำโพงบิดได้ซาวกว้าง เลือกดูครับผม

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                  Obit เค้าว่าไม่เข้ากับ Zs อะ จริงแท้ ยังไงเดียวพรุ่งนี้ ว่าจะไปสอย X3 2.1 นะ อิอิ

มันไม่เข้ากันยังไงหรอคับท่าน ช่วยแนะนำให้กระจ่ายที

Comment

Originally posted by Masamiki View Post
                    มันไม่เข้ากันยังไงหรอคับท่าน ช่วยแนะนำให้กระจ่ายที
                    เบสมันจะรัวๆแปลกๆอ่ะครับ ยังไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก ออดิตี้ 4 ก็เป็น

ผมว่า Orbit ฟังกับพวก Blaster LIVE CTXXXX ก็โอเลยนะครับ ว่าจะเอา CT4830 มาโม กับไปเดินหา CT4620 มาโมอีก

Comment

Originally posted by kirk View Post
                      เบสมันจะรัวๆแปลกๆอ่ะครับ ยังไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก ออดิตี้ 4 ก็เป็น

ผมว่า Orbit ฟังกับพวก Blaster LIVE CTXXXX ก็โอเลยนะครับ ว่าจะเอา CT4830 มาโม กับไปเดินหา CT4620 มาโมอีก
                      สวัสดียามดึกครับท่าน kirk

Comment

ดีทั้งคู่ครับ แต่จริงๆแล้ว เสียงลำโพงมันเปลี่ยนตาม แหล่งกำเนิด (mp3 player , Soundcard ,preAmp,EQ ฯลฯ) ด้วยครับ

อย่างที่ข้างบนบอก ผมว่า 2zs อาจจะไม่ได้ทำให้เสียงเลวร้ายขนาดนั้น การ์ดคนละตัวให้เสียงไม่เหมือนกัน อาจจะวางซับไม่โดนตำแหน่งที่เหมาะกับเบส 2Zs ก้ได้

ผมเคย ต่อ X3 กับ onboard กะ 2ZS ต้องย้ายที่วางเลยครับ มันขับเด่นคนละความถี่ เลย reflex กันคนละจุด

ระวังโดนหลอกหูนะครับ ครั้งแรกที่ซื้อ X3 ผมไปเจอร้านที่ เค้าโมสาย โมดอก ต่อใส่ E.Q. เสียงดีกว่ามากๆ นึกว่าลำโพงราคาหมื่น

พอเอามาเบิร์นฟังที่บ้าน น้ำตาแทบร่วง คนละเรื่องเลย

Comment

Originally posted by Lightron View Post
                          สวัสดียามดึกครับท่าน kirk
                          หวาดดีครับ

Comment

Originally posted by oddy View Post
                            ดีทั้งคู่ครับ แต่จริงๆแล้ว เสียงลำโพงมันเปลี่ยนตาม แหล่งกำเนิด (mp3 player , Soundcard ,preAmp,EQ ฯลฯ) ด้วยครับ

อย่างที่ข้างบนบอก ผมว่า 2zs อาจจะไม่ได้ทำให้เสียงเลวร้ายขนาดนั้น การ์ดคนละตัวให้เสียงไม่เหมือนกัน อาจจะวางซับไม่โดนตำแหน่งที่เหมาะกับเบส 2Zs ก้ได้

ผมเคย ต่อ X3 กับ onboard กะ 2ZS ต้องย้ายที่วางเลยครับ มันขับเด่นคนละความถี่ เลย reflex กันคนละจุด

ระวังโดนหลอกหูนะครับ ครั้งแรกที่ซื้อ X3 ผมไปเจอร้านที่ เค้าโมสาย โมดอก ต่อใส่ E.Q. เสียงดีกว่ามากๆ นึกว่าลำโพงราคาหมื่น

พอเอามาเบิร์นฟังที่บ้าน น้ำตาแทบร่วง คนละเรื่องเลย
                            ร้านไหนอ่ะครับที่ไปเจอ

อยากไปลองดูบ้าง เผื่อจะได้โมกะเค้าบ้าง อิอิ

ตอนนี้รื้อใส้ใน X3 2.1 จะมาโม แต่ไม่ว่างซะที

Comment

จำไม่ได้ครับ ชั้นบนๆหน่อย ที่ pantip ครับ เมื่อตอน X3 เริ่มมาใหม่ๆ หลายปีแล้ว

ตอนนั้น อยากได้ Bose Am5 อยู่ ไปเจอ X3 เฮ้ย ของเลียนแบบนี่หว่า คล้ายมาก แถมเสียงดีขนาดนี้

เลยสอยมาเลย มารู้ทีหลังว่าโดนหลอก กร๊ากกก

Comment

Working...
                              X