Announcement

Collapse
No announcement yet.

intel E2140 กะ AMD X2 4000+ เล่นตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• intel E2140 กะ AMD X2 4000+ เล่นตัวไหนดีครับ

เล่นตัวไหนดีครับ ความสามารถมันต่างกันมากมั๊ยครับ เหน 4000+ มันถูกกว่าอ่ะครับ หลักๆจะเอามาเล่นเกมน่ะครับ และคง OC เล่นนิดหน่อย ตั้งเป้า ไว้ 2.7Ghz พอ อ่ะครับ ไม่กล้าเล่นมาก ช่วยเลิกหน่อยครับ

ไม่ขอคำตอบแบบว่า "แล้วแต่ชอบ" นะครับ เอาแบบประมาณว่าตัวนี้มีข้อดี ข้อเสียยังไง ทำไมถึงเลือกตัวนี้

ขอบคุณครับ

เดิมๆ X2 4000+ แรงกว่าหน่อยๆ
    แต่ถ้าลากไปที่ 2.7GHz นี้ E2140 แรงกว่าเยอะ
    แล้วแต่ชอบ

Comment

ถ้าซื้อมาแล้ว oc แนะนำ E2140

แล้วแต่ชอบ (มั่ง)

Comment

ตานนั้นครับ [แอบเนียน]

Comment

AMD :อยากแรงต้องอัดไฟกระจาย อัดไปเรื่อยๆก็จะแรง
          Intel :ไม่กินไฟมาก ลากไกล แรงกว่า AMD เมื่อ OC แล้ว

Comment

ไม่แนะนำต้องใช้เอง หุหุ

Comment

Working...
            X