Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการทำ Dual Channels คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการทำ Dual Channels คับ

คือ มันสามารถที่จะใช้แรมเหมือนกัน 2 ตัวมาทำได้รึเปล่าคับ แบบไม่ต้องซื้อที่มันขายเป็นคู่ (Twin) แต่ซื้อทีละตัวแยกกันเอา พอจะเดาได้ว่าไม่จำเป็นต้องซื้อแบบ Twin แต่มาถามเพื่อความแน่ใจคับ

ได้ครับ

Comment

^
      ^
      ^ตามนั้นเลย

Comment

ชิบ ล๊อตเดียวกันก็โอเคครับ

Comment

ได้ครับ ..........จริงๆแล้วถ้าใช้ชิปรุ่นใหม่ๆ ใส่ยังไงมันก้อ dual นะครับ ผมลองกะโน๊ตบุคชิป 945gm แรมคนละยี่ก้อคนละชิป ก้อdual ครับ ยิ่ง p35 นี่ใส่ต่างยี่ห้อ ต่างชิป ต่างบัสด้วย เสียบยังไงมันก้อยัง dual ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับ

Comment

หากเน้น oc ลอง แบบคู่น่าจะดีนะ
              เพราะ lot แต่ละ lot บางทีค่ามันต่างกันเฉยเลย

Comment

ได้งับ เพียง ถ้าซื้อแยก ดวงซวยเจอคู่มะถูกกันก็จะ มีปัญหา อาจต้องเคลม.... ถ้าคู่ โอกาศซวยจะน้อยลงงับ

Comment

Working...
                X