Announcement

Collapse
No announcement yet.

clock cpu แล้วเวลาเล่นเกมส์ภาพมันจะแตก เกิดจากสาเหตุอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clock cpu แล้วเวลาเล่นเกมส์ภาพมันจะแตก เกิดจากสาเหตุอะไรครับ

ผมใช้บอร์ดของ ECS nforce4 AMD 3000+ VGA 8600gtA650 ผมเปลี่ยนFsbจาก 200 MHz เป็น 220 MHz โดยไม่ได้ปรับค่าไฟอะไรเลย
    และผมลองเพิ่ม Fsb เป็น 221 MHz ไม่สามารถบูดวินโดว์ได้ เกิดเสียงเตือนยาวหนึ่งครั้ง เป็นเพราะอะไรอะครับ
    โดย Psu 500 w แถมมากะ CASE

ก็มันไม่ได้ปรับให้สมบูรณ์ มันก็ใช้งานไม่ได้คับ และก็ไม่เสียร

จริงๆแล้วต้องปรับ หลายอย่างคับ

bus cpu ตัวคูณ
    bus ram
    cl ram
    ht link
    vcore
    vdimm

Comment

แล้วมีวิธีการปรับแบบเสถียรรึป่าวครับ ช่วยแนะนำทีครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

ดัน อยากรู้เหมือนกัน

Comment

เคยเจอครับของผมอัดไฟเพิ่ม

Comment

Working...
          X