Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบคู่มวยยักเขียว - ยักฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบคู่มวยยักเขียว - ยักฟ้า

Phenom Fx Series V.S. Core 2 Quad Extreme Series ---- ถึงจะเหมาะ
    Phenom x4 x3 ----- ยังหาคู่ชกมะได้ แต่เขาชอบเอามาชกกับ Core2 Quad Extreme (เหมือนจะเอาเปรียบพิกัดน้ำหนักไงไม่รู้)
    Athlon64 x2 Series V.S Core 2 Duo Series --- พิกัดน๊ามหนักเดวกัน
    Athlon64 V.S. Pentium 4
    Sempron V.S. Cerleron

เราว่าเหมาะสมที่จะเอามาชนกันนะ เพราะผลเทสส่วนใหญ่จะไม่เอา Phenom FX - มาชกกะ Core 2 Quad Extreme เหตุผลเพราะมันอาจจะไม่ออกมาชน แต่จากผลเทสตามค่ายต่าง ๆ ชอบเอา Phenom ซึ่งเป็น CPU ในกลุ่ม Hight Processor ไม่ใช่ Hight - End Processor มาชนกับ Core 2 Quad Extreme ซึ่งเป็น Hight - End Processor สังเกตุได้จากราคาเปิดตัว Q6600 เปิดตัวที่ราคา 20000 โดยประมาณ ขณะที่ Phenom 9500 เปิดตัวในราคา 10000 โดยประมาณ แล้วมาเหมาว่า AMD ช้ากว่า มันก็จริง แต่มันเหมือน มวยคนละรุ่นกัน เหมือนเอา Phenom ที่เป็นเฮฟวี่เวท ไปชกกะ Core 2 Quad Extreme ที่เป็นซุปเปอร์เฮฟวี่เวท มันเหมือน ๆ จะเอาเปรียบไงไม่รู้ทำไม่รอชกกับเจ้า Phenom FX ว่าป่าว ทุกท่านว่าไง คิดเหมือนเราหรือป่าว ช่วยบอกหน่อยนะ

ของแบบนี้ต้องเทียบราคาเปิดตัวครับ ไปเที่ยบประสิทธิภาพมันไม่ได้หรอกหลายคนชอบเอา QX มาเทียบกับพี่น่อมซึ่งมันเป็นไปไม่ได้ ขนาดระดับ Q6600 ยังยากที่จะเทียบเลยครับ เพราะราคามันต่างกัน

Comment

AMD สำหรับระดับกลาง-ล่างโดยแท้ เข้าใจประชาชนตาดำๆ ว่าไม่มีปัญญาใช้ของแพงๆ..

Comment

อยากเทียบรุ่นไหนกับรุ่นไหนก็ได้ครับ ตามสบาย

Comment

Phenom Fx Series V.S. Core 2 Quad Extreme Series คู่นี้พิมพ์ word แข่งกันไหม ระหว่างฝ่ายสีเขียวโดยเด็กพาณิชย์ และ ฝ่ายสีฟ้าเด็กช่าง

ปล.อ่านขำๆ งับ บ่มีหยัง

Comment

Originally posted by Satanic View Post
            Phenom Fx Series V.S. Core 2 Quad Extreme Series คู่นี้พิมพ์ word แข่งกันไหม ระหว่างฝ่ายสีเขียวโดยเด็กพาณิชย์ และ ฝ่ายสีฟ้าเด็กช่าง

ปล.อ่านขำๆ งับ บ่มีหยัง
            หงะ ผมว่าเด็กพาณิชย์ชนะ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              หงะ ผมว่าเด็กพาณิชย์ชนะ

ระวังเจอเด็กช่าง ติด IRC นะครับ

Comment

รักใครชอบใครก็เลือกที่ชอบกันครับ ใครแรงกว่าใครมันไม่สำคัญ ราคาเท่าไหร่นั้นถ้าใจรักและกำลังทรัพย์ไหว เลือกที่เราชอบดีกว่า แรงกว่า แพงกว่า ถูกกว่า ช้ากว่า มันไม่สำคัญ แต่สำคัญที่คุณพอใจกับมันหรือเปล่า มากว่าครับ

Comment

Working...
                X